Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามแนวความคิดเรื่องห้องเปลี่ยนเสื้อผ้าครับ

• Please log in to reply
6 replies to this topic

#1 FURQAN

FURQAN

Super Member

Posted 19 August 2015 - 11:43 AM

คือที่บริษัทมีห้องเปลี่ยนเสื้อผ้า รองเท้า ใช้แต่งตังในนั้น แต่ ในห้องไม่มีพัดลมระบายอากาศ หรือสืิ่งที่ช่วยระบายอากาศ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะติด แต่คุยแล้วกับ ผู้จัดการโรงงาน เค้ามองว่าไม่จำเป็น  

ผมเลยอยากสอบถาม หน่อยครับ ว่าจำเป็นต้องมีไหม  เพราะเมื่อเข้าไปแล้วมันร้อน และอึดอัดอยู่   

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

#2 Nutsnacks

Nutsnacks

Posted 19 August 2015 - 05:01 PM

ไม่ได้มีข้อกำหนดไว้นะ  แต่โดยส่วนมากถ้าพนักงานมาก ทางโรงงานจะทำระบบระบายอากาศเอาไว้ให้เท่านั้น

#3 เจ้าหน้าที่คุณภาพ

เจ้าหน้าที่คุณภาพ

Premium Member

• Power Members

Posted 20 August 2015 - 09:33 AM

ไม่ได้กำหนดโดยตรงในมาตรฐานใด แต่มีกล่่างถึงในกฎหมายพรบ.ควบคุมอาคารไว้ค่ะ เพราะฉะนั้นโรงงานทุกโรงงานจะถูกควบคุมด้วยพรบ.นี้ค่ะ

#4 FURQAN

FURQAN

Posted 21 August 2015 - 01:53 PM

ไม่ได้มีข้อกำหนดไว้นะ  แต่โดยส่วนมากถ้าพนักงานมาก ทางโรงงานจะทำระบบระบายอากาศเอาไว้ให้เท่านั้น

ขบอคุณคร๊าบบบผม :4228:  :4228:

#5 FURQAN

FURQAN

Posted 21 August 2015 - 01:54 PM

ไม่ได้กำหนดโดยตรงในมาตรฐานใด แต่มีกล่่างถึงในกฎหมายพรบ.ควบคุมอาคารไว้ค่ะ เพราะฉะนั้นโรงงานทุกโรงงานจะถูกควบคุมด้วยพรบ.นี้ค่ะ

ขอบคุมครับผม :4228:  :4228:

#6 Suppadej

Suppadej

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 21 August 2015 - 03:00 PM

อันนี้อ้างอิง GMP for cosmetic ครับ

Attached Thumbnails

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

#7 FURQAN

FURQAN

Posted 22 August 2015 - 10:32 AM

อันนี้อ้างอิง GMP for cosmetic ครับ

ขอบคุณครับผม  :)  :4228:  :4228:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users