Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเรื่องการจัดวางตู้น้ำดื่มในไลน์ค่ะ

ตู้น้ำดื่ม ไลน์ผลิต GMP

• Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 mingyoo

mingyoo

Posted 24 April 2015 - 11:05 AM

รบกวนสอบถามทุกๆท่านค่ะ พอดีเรากำลังจะทำระบบให้โรงงานส้รางใหม่ค่ะ

เริ่มต้นที่ GMP เลยอยากสอบถามเรื่องการจัดวางตู้น้ำดื่ม(แบบที่มีขวดน้ำหัวทิ่มลงในเครื่องอะค่ะ)

แล้วเป็นแบบมือกด เราสามารนำไปวางไว้ในในจุดไลน์ผลิตแล้วควบคุมการทำความสะอาดได้ไหมคะ

ทุกๆท่านมีความเห็นว่าไงคะ หรือไม่สามารถวางได้ใน Codex มีกำหนดไหมคะ

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :cheekkiss:

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 24 April 2015 - 11:08 AM

จะวางในห้องหรือพื้นที่ผลิตตรงไหนครับ

ในกระบวนการที่เสี่ยงต่อการปนเปื้อนหรือไม่  ในกระบวนการที่มี ingredient หรือเปล่า

ในกระบวนการที่เป็นบรรจุภัณฑ์แบบ Primary หรือ Secondary

ต้องบอกมาให้ชัด ถึงจะพิจารณาคำแนะนำได้

#3 mingyoo

mingyoo

Posted 24 April 2015 - 11:53 AM

ตั้งบริเวณทางเดินรวมค่ะ ผลิตภัณฑ์กลุ่มเบเกอรี่ไลน์ผลิตรวม

แต่แยกห้องชัดเจน จุดที่ตั้งอยู่บริเวณทางเดินค่ะ

บรรจุภัณฑ์มีชั้นเดียวค่ะ 

ขอความกรุณาด้วยค่า

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 24 April 2015 - 12:17 PM

ติดตั้งได้เลยครับ  แต่ควรทำถาดรองน้ำวางไว้ใต้เครื่องด้วย เพื่อป้องกันน้ำ หก รดพื้นเฉอะแฉะ

นอกจากนี้หากมีมาตรการควบคุมเรื่องการดูแลรักษาความสะอาดเป็นระยะๆ  จัดให้มี check sheet ตรวจสอบความสะอาด

ประจำตู้น้ำดื่ม  ก็จะดูกิ๊บเก๋ มากครับ

#5 mingyoo

mingyoo

Posted 27 April 2015 - 09:13 AM

ติดตั้งได้เลยครับ  แต่ควรทำถาดรองน้ำวางไว้ใต้เครื่องด้วย เพื่อป้องกันน้ำ หก รดพื้นเฉอะแฉะ

นอกจากนี้หากมีมาตรการควบคุมเรื่องการดูแลรักษาความสะอาดเป็นระยะๆ  จัดให้มี check sheet ตรวจสอบความสะอาด

ประจำตู้น้ำดื่ม  ก็จะดูกิ๊บเก๋ มากครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จัดไปตาม เห็นสมควร อิอิ  :cheekkiss:  :cheekkiss:  :cheekkiss:

Also tagged with one or more of these keywords: ตู้น้ำดื่ม, ไลน์ผลิต, GMP

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users