Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

อนาคตงานสอบเทียบ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 rak006

rak006

Posted 08 October 2014 - 09:37 PM

ผมขอคำแนะนำ และคำชี้แนะ ในงานสอบเทียบ ว่าในสายงานนี้มั่นจะก้าวหน้าและมั่นคงใหมครับ หากผมต้องการที่จะมีอนาคต และประสบความสำเร็จ ที่ดีในสายงานนี้ควรต้องเรียนรู้สิ่งใดบ้างครับ 

....คนที่ลังเลแต่อยากจะเก่ง.....

#2 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 09 October 2014 - 09:26 AM

มั่นคงมั้ย ไม่สามารถตอบได้ แต่สามารถก้าวหน้าด้วยตัวของเราเอง ใฝ่เรียนรู้ อบรม ตั้งใจทำงาน ก็จะประสบความสำเร็จได้ไม่ยาก

*ตอนนี้ที่บริษัทรับพนักงานที่มีความรู้เรื่องนี้ถึง 3 ตำแหน่ง หากมีความรู้ความสามารถ เชิญมาสมัครได้ค่ะ รับด่วนเรย

สนใจโทร 083-8075322 บริษัทอยู่ห้วยโป่ง ระยองค่ะ

#3 rak006

rak006

Posted 09 October 2014 - 09:46 PM

ขอบคุณนะครับ แต่ผมคงไปไม่ไหว อยู่สมุทรสาครครับ Thank you

#4 mangpor2

mangpor2

Premium Member

• Power Members

Posted 15 October 2014 - 08:46 AM

ขึ้นอยู่กับองค์กรครับ ว่าจะให้ความสำคัญแค่ไหน

อย่างตัวผมเองอยู่ในสายนี้มาเกือบ 10 ปี

ในขณะที่องค์กรก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่ (ไม่เกิดรายได้ให้องค์กร)

ซึ่งผมเองก็รู้สึกว่า เริ่มจะถึงทางตันแล้วล่ะ (สำหรับองค์กรนี้)  :sadno:

#5 monrudeenimit

Posted 15 October 2014 - 10:23 AM

ขึ้นอยู่กับองค์กรครับ ว่าจะให้ความสำคัญแค่ไหน

อย่างตัวผมเองอยู่ในสายนี้มาเกือบ 10 ปี

ในขณะที่องค์กรก็ไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่ (ไม่เกิดรายได้ให้องค์กร)

ซึ่งผมเองก็รู้สึกว่า เริ่มจะถึงทางตันแล้วล่ะ (สำหรับองค์กรนี้)  :sadno:

ที่นี่ก็เหมือนกัน เครื่องมือวัดมีประมาณ 40 ประเภท รวมกันก็หลายพันชิ้น

มีแต่ คชจ. สอบเทียบทีนึงก็หลายหมื่น หลายแสน

ISO ก็เหมือนกัน ไม่ชอบระบบ ไม่ทำเอกสาร บลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สู้ๆ ค่ะ

#6 rak006

rak006

Posted 16 October 2014 - 10:09 PM

โอยๆๆๆ จะยังไงดีหนอ แต่ผมก็มาทางนี้แล้ว หากวันนึงมันถึงทางตันจริงๆ ผมคงต้องยอมเปลี่ยนงาน และลดค่าเเรง เพื่อไปทำงานอื่น 

#7 Kitty_YTC

Kitty_YTC

Super Member

Posted 29 October 2014 - 09:23 PM

ที่จริงบางองค์กร เขาจะมีการ Job Rotation นะครับ พอทำสอบเทียบมาสักระยะจนเข้าใจหมดแล้ว ก็ไปทำอย่างอื่นในส่วน QA/QC หมุนไปหมุนมา รู้หมด ขึ้นเป็นหัวหน้าซะงั้น ก็อย่างที่คุณ 

monrudeenimit ตัวเราสามารถก้าวหน้าด้วยตัวของเราเอง ใฝ่เรียนรู้ อบรม ตั้งใจทำงาน ก็จะประสบความสำเร็จได้ไม่ยากนะครับ จากที่เจอมานะครับ

#8 monrudeenimit

Posted 30 October 2014 - 03:30 PM

ที่จริงบางองค์กร เขาจะมีการ Job Rotation นะครับ พอทำสอบเทียบมาสักระยะจนเข้าใจหมดแล้ว ก็ไปทำอย่างอื่นในส่วน QA/QC หมุนไปหมุนมา รู้หมด ขึ้นเป็นหัวหน้าซะงั้น ก็อย่างที่คุณ 

monrudeenimit ตัวเราสามารถก้าวหน้าด้วยตัวของเราเอง ใฝ่เรียนรู้ อบรม ตั้งใจทำงาน ก็จะประสบความสำเร็จได้ไม่ยากนะครับ จากที่เจอมานะครับ

+ 1 ค่ะ ถ้าเราเก่งจริง รู้จริงในงานที่ทำ จากพนักงานก็จะสามารถยกระดับตัวเองไปเป็นหัวหน้างานได้ไม่ยาก

ยกตัวอย่างงานสอบเที่ยบที่บริษัท ตอนนี้รับพนักงาน 3 ตำแหน่งยังไม่ได้ ซึ่งหากมีคนเข้ามาสมัคร ค่าแรงสูงหน่อยเราก็สู้ เพราะเป็นงานด้านเทคนิค ต้องอาศัยความชำนาญถึงจะสามารถทำได้

สู้ๆ นะคะ เชื่อว่าสักวันต้องเป็นวันที่ภาคภูมิใจ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users