Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การควบคุมเอกสารจากภายนอก

• Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 aon_hr

aon_hr

Premium Member

• Power Members

Posted 19 February 2014 - 02:19 PM

รบกวนเรียนพี่ๆ ทุกท่าน

ไม่ทราบว่าปกติแล้วเอกสาร สก1, สก2, สก3 ของบริษัทต้องทำการขึ้นทะเบียนหรือควบคุมกับเจ้าหน้าที่ DC มั้ยค่ะ

และถ้าควบคุมต้องควบคุมอย่างไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ :sadno:

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 19 February 2014 - 07:18 PM

เอกสาร สก  มีชื่อเต็มและเป็นเอกสารเกี่ยวกับอะไรครับ

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 19 February 2014 - 08:31 PM

ไม่ต้องหรอกครับเพราะเป็นเอกสารที่เรามีเก็บไว้เป็นหลักฐานการขออนุญาตกับกรมโรงงาน ถ้าไม่มีการแจกจ่ายก็ไม่ต้องไปผ่านกระบวนการควบคุมเอกสาร แต่ควรมีรายละเอียดของเอกสารภายนอกที่ไว้อ้างอิงครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 19 February 2014 - 08:32 PM

เอกสาร สก  มีชื่อเต็มและเป็นเอกสารเกี่ยวกับอะไรครับ

ผมชื่อเต็มไม่ได้หรอกพี่โอ๋ แต่มันคือเอกสารการขออนุญาตนำสิงปฏิกูลออกนอกโรงงาน การรายงานประจำปี การขยายเวลาการจัดเก็บสิ่งปฏิกูลที่จัดเก็บในโรงงานเกิน 90 วันมั๊ง อิอิ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 19 February 2014 - 09:19 PM

อ๋อ  สิ่งปฏิกูล  นี่เอง  ขอบคุณจารย์ป๊อป

#6 monrudeenimit

monrudeenimit

Hornor Member

Posted 20 February 2014 - 09:23 AM

ไม่ต้องหรอกครับเพราะเป็นเอกสารที่เรามีเก็บไว้เป็นหลักฐานการขออนุญาตกับกรมโรงงาน ถ้าไม่มีการแจกจ่ายก็ไม่ต้องไปผ่านกระบวนการควบคุมเอกสาร แต่ควรมีรายละเอียดของเอกสารภายนอกที่ไว้อ้างอิงครับ

+1 อย่าควบคุมเลยค่ะ ถ้าเป็นเอกสารเกี่ยวกับกฎหมาย ให้ผู้ที่รับผิดชอบเก็บไว้เป็นหลักฐานก็พอ
อาจใช้เวลากรมโรงงานเข้ามาตรวจ หรืออื่นๆ ...

#7 forth

forth

Premium Member

• Power Members

Posted 05 March 2014 - 05:01 PM

ที่บริษัท หน่วยงานผู้จัดเก็บจะเป็นความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อมค่ะ จะไม่ได้เก็บเอกสารไว้ที่ DC

#8 nulek915

nulek915

Posted 20 August 2014 - 02:50 PM

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีจะเขียนเอกสาร QP เรื่องการกำจัดของเสีย เกี่ยวกับสารเคมีค่ะ 

ใครพอมีข้อมูลบ้างคะ ในกรณีสารเคมีหมดอายุ จะต้องทำอย่างไร เนื้อหาประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ... :lol2:  :lol2:  :worthy:  :worthy:  :smiley-signs028:  :smiley-signs028:

#9 patlada

patlada

Posted 22 August 2014 - 12:44 PM

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ พอดีจะเขียนเอกสาร QP เรื่องการกำจัดของเสีย เกี่ยวกับสารเคมีค่ะ 

ใครพอมีข้อมูลบ้างคะ ในกรณีสารเคมีหมดอายุ จะต้องทำอย่างไร เนื้อหาประมาณนี้ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ... :lol2:  :lol2:  :worthy:  :worthy:  :smiley-signs028:  :smiley-signs028:

รบกวนขออีเมลได้ไหมคะ เดี๋ยวนิจะลองส่งของบริษัทที่มีให้ลองเทียบเคียงค่า 

#10 tidaratpongnin

tidaratpongnin

Posted 24 August 2014 - 10:37 AM

ขอถามเรื่่องผู้ช่วย QMR ใครมีตัวอย่างประกาศแต่งตั้งบ้างค่ะ รบกวนส่งให้ดูหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Tidaratpongnin@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users