Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

พี่โอ๋ Food Safety หนูรบกวนขอเมล์หน่อยจ๊ะ

• Please log in to reply
15 replies to this topic

#1 tom_tom

tom_tom

Premium Member

• Power Members

Posted 02 September 2013 - 10:52 AM

ขอบคุณมากค่ะ

#2 PAIRIN_AA

PAIRIN_AA

• Interests:line : 0910107535

Posted 02 September 2013 - 05:19 PM

อ่ะ ...พี่โอ๋ ยังไม่มีแจก ลายเซ็นต์เหร๋อ เนี่ย

#3 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 02 September 2013 - 05:22 PM

มีเบอร์โทรท่านไหมละครับ ถ้าไม่มี mail มาที่ผมก็ได้เดี๋ยวคืนนี้แจ้งให้เพราะคุยกันบ่อย

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 02 September 2013 - 07:06 PM

anusornppc@yahoo.co.th

086-9906087

#5 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 02 September 2013 - 08:02 PM

พี่โอ๋ไปยืมเงินน้องแล้วไม่คืนหรือค่ะ ต้องให้น้องมาทวงถึงหน้าเวปเชียว 55

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#6 Food Safety

Food Safety

Posted 02 September 2013 - 08:25 PM

พี่โอ๋ไปยืมเงินน้องแล้วไม่คืนหรือค่ะ ต้องให้น้องมาทวงถึงหน้าเวปเชียว 55

อ๋อย.....มีคนรู้ความลับของเราด้วย

อืม เรายังเก็บเมล์ที่เค้าคนนั้น ส่งมาขอยืมเงินเราอยู่นะตั้ง 5000 บาท แน่ะ

#7 iso_man

iso_man

Posted 03 September 2013 - 08:09 AM

อ๋อย.....มีคนรู้ความลับของเราด้วย

อืม เรายังเก็บเมล์ที่เค้าคนนั้น ส่งมาขอยืมเงินเราอยู่นะตั้ง 5000 บาท แน่ะ

ไม่เชื่อครับขอหลักฐานมาทางเมล์ผมด่วนเลยอิิอิ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#8 tom_tom

tom_tom

Posted 03 September 2013 - 09:33 AM

พี่โอ๋ก็  หนูยืม 50000 นะพี่พิมพ์ผิดเปล่า   (ไม่ใช้หรอกพอดีหนูจะมีเรื่องรบกวนพี่เขาหน่อยนะค่ะ  พอดีเมล์ที่เคยส่งหาพี่เขา มันถูกปิดไปแล้่วก็เลยไม่รู้จะติดต่อพี่เขาอย่างไรนะ

#9 tom_tom

tom_tom

Posted 03 September 2013 - 09:42 AM

anusornppc@yahoo.co.th

086-9906087

ขอบคุณมากจ๊ะ :cheekkiss:

#10 Food Safety

Food Safety

Posted 03 September 2013 - 07:21 PM

ไม่เห็นน้องต้อมโทรมาหา  หรือเมล์มาถามอะไรเลยครับ

ยังรอที่จะช่วย Support อยู่นะครับ

#11 tom_tom

tom_tom

Posted 04 September 2013 - 08:50 AM

ไม่เห็นน้องต้อมโทรมาหา  หรือเมล์มาถามอะไรเลยครับ

ยังรอที่จะช่วย Support อยู่นะครับ

เน็ตแย่มากเลยพี่ แต่ตอนนี้หนู ส่งไปแล้วนะจ๊ะ  ยังไงรบกวนพี่หน่อยนะ :drinks:

#12 Food Safety

Food Safety

Posted 04 September 2013 - 02:06 PM

เน็ตแย่มากเลยพี่ แต่ตอนนี้หนู ส่งไปแล้วนะจ๊ะ  ยังไงรบกวนพี่หน่อยนะ :drinks:

เด๋วขอเข้าไปอ่านเมล์ก่อนนะครับ

#13 Food Safety

Food Safety

Posted 04 September 2013 - 02:27 PM

พี่ตอบคำถามไปให้แล้วครับ สองข้อ

หากมีข้อสงสัยถามมาเพิ่มเติมได้อีก ถามในเวปนี้ก็ได้นะครับ น้องต้อม

#14 Food Safety

Food Safety

Posted 04 September 2013 - 09:30 PM

น้องต้อมครับ หากเครื่องตรวจจับเหล็กประจำหัวบรรจุเสียใช้งานไม่ได้ เราก็ต้องกักสินค้า Lot ที่หัวบรรจุเริ่มเสียเอาไว้

แล้วหาเครื่องสำรองมาใช้เพื่อผ่านเครื่องตรวจจับโลหะ โดยปัจจุบันมีบริษัทให้เช่าเครื่องตรวจจับโลหะเป็นรายเดือนนะครับ

หากสินค้าบรรจุเป็นถุงแล้วก็ต้องนำมาผ่านก่อนปล่อยเป็นสินค้าเพื่อขายนะครับ ทั้งนี้เครื่องตรวจจับโลหะที่เช่ามาใช้เฉพาะกิจนั้น

ต้องผ่านการ Validate ด้วยนะครับ ตาม CL ที่เรากำหนดไว้ สินค้าที่กักไว้ต้องผ่านกระบวนการ Non Conformity Management

นะครับ

แล้วจะให้ดี ควรเขียนวิธีการที่เราใช้เป็น Process สำรองนี้ไว้ใน HACCP Plan ด้วยก็จะครบถ้วน

จากนั้นก็ต้องสร้างแผนการทำ PM เครื่องนี้เพิ่มเติมไว้ด้วยนะครับ เพราะเหตุการณ์แบบนี้มีผลกระทบต่อ

Food Safety ของสินค้าและกระบวนการทำงานของโรงงานน้องต้อมครับ

เรื่องนี้ต้องฟ้องครูอังคณา เอ้ย ต้องนำมารายงานในเวที การทบทวนโดยฝ่ายบริหารด้วยนะครับ

#15 KHANISTEE KERDYINDEE

KHANISTEE KERDYINDEE

Posted 10 May 2018 - 05:47 PM

พี่ ๆ  คะ  ใครพอจะมีแบบฟอร์มการตรวจเช็คและทำลายรังนกบ้างคะ

#16 Food Safety

Food Safety

Posted 10 May 2018 - 07:14 PM

เรื่อง Pest control หรือครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users