Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ขอคำแนะนำในการเลือก CB ในธุรกิจ freight forwarder

CB freight forwarder

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 annycool

annycool

Posted 09 May 2013 - 11:38 AM

เนื่องจากที่บริษัทเป็นธุรกิจเกี่ยวกับ ผู้รับจัดการขนส่งสินค้าสินค้าระหว่างประเทศ หรือ freight forwarder ค่ะ

และตอนนี้กำลัง Implement ระบบ ISO 9001:2008 ค่ะ อีกหนึ่งขั้นตอนที่กำลังตัดสินใจคือ การเลือก CB ทีเหมาะสมค่ะ

ปกติที่บริษัทเก่า (เก่าๆ) เคยใช้ SGS, TUV NORD ค่ะ แต่เป็นธุรกิจอื่นๆ สำหรับธุรกิจนี้ใหม่จริงๆ รบกวนเพื่อนๆ ด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

#2 so_cool

so_cool

Premium Member

• Power Members

Posted 09 May 2013 - 09:20 PM

เท่าที่ทราบธุรกิจนี้ ส่วนใหญ่ก็ใช้แต่ SGS กับ TUV NORD ค่ะ

แต่ที่ได้ข้อมูลมาคือเค้าว่ากันว่า Auditor ของ TUV NORD มีความชำนาญด้านนี้มากกว่าค่ะ

#3 annycool

annycool

Posted 10 May 2013 - 11:27 AM

เท่าที่ทราบธุรกิจนี้ ส่วนใหญ่ก็ใช้แต่ SGS กับ TUV NORD ค่ะ

แต่ที่ได้ข้อมูลมาคือเค้าว่ากันว่า Auditor ของ TUV NORD มีความชำนาญด้านนี้มากกว่าค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ ข้อมูลที่ได้มาก็ตรงกันค่ะ ว่า TUV NORD มีความชำนาญด้านนี้มากกว่า เดี๋ยวจะลองประสานงานกับทาง TUV ดูค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users