Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ปกติเสียค่าธรรมเนียมการ Upgrade หรือเปล่าครับ??

• Please log in to reply
29 replies to this topic

#1 Liverpoolboyz

Liverpoolboyz

Posted 11 March 2009 - 03:56 PM

ตามแผนบริษัทฯ ผมจะปรับเวอร์ชั่นจากเดิมให้เป็น 2008 ตามกำหนด Surveilance ในเดือนตุลาคม แต่ทางบริษัทฯที่ให้การรับรอง แจ้งค่าใช้จ่ายที่นอกเหนือจากค่าตรวจฯ คือ มีเพิ่มค่าธรรมเนียมการ upgrade มาด้วย 10,000 บาท ไม่ทราบว่า ที่อื่นคิดค่าใช้จ่ายตรงนี้หรือเปล่าครับ..

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 11 March 2009 - 04:05 PM

ขอผมไม่มีเพิ่มนะเหมือนเดิมครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 11 March 2009 - 04:08 PM

CB รายไหนครับ
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 11 March 2009 - 04:09 PM

ผมก็ไม่เสียนะ ถาม CB แล้ว

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 onumaaom

onumaaom

Super Member

• Power Members

Posted 11 March 2009 - 04:36 PM

ไม่เสียเหมือนกันค่ะ
เพราะ Up มาแล้ว

#6 Liverpoolboyz

Posted 11 March 2009 - 04:48 PM

QUOTE(onumaaom @ Mar 11 2009, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เสียเหมือนกันค่ะ
เพราะ Up มาแล้ว

ผมใช้ของ urs คับ

#7 Liverpoolboyz

Posted 11 March 2009 - 04:49 PM

ผมใช้ urs คับผม

ของท่านอื่นล่ะคับ...

#8 iso_man

iso_man

Posted 11 March 2009 - 04:58 PM

จริงเหรอทำไมของผมใช้ URS ไม่เสียหละเดี๋ยวถามให้นะสนิทกันไม่อยากให้เขาเสียลูกค้า
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#9 onumaaom

onumaaom

Super Member

Posted 11 March 2009 - 05:02 PM

ผมใช้ urs คับผม

ของท่านอื่นล่ะคับ...

ใช้ของ BVC ค่ะ

#10 NooMam

NooMam

Supreme Member

Posted 11 March 2009 - 05:05 PM

ใช้ของ TUV NORD ค่ะ ไม่เสียค่าใช้จ่ายเรื่องการ Upgrat ค่ะ

#11 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 11 March 2009 - 07:41 PM

ลองปรึกษา Auditor ท่านที่เคยตรวจให้ดูนะคะ ลองขอคำแนะนำดูเผื่อท่านจะมีคำแนะนำดีๆค่ะ

ใช้ URS อยู่เหมือนกันค่ะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#12 MRKAGA

MRKAGA

Posted 12 March 2009 - 11:31 AM

ของผมก็ใช้ URS
ลองปรึกษาดูแล้ว ก็ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มนะครับ เหมือน surveillance ปกติครับ แต่จะเปลี่ยน certificate ให้ใหม่ครับ

Think first print later...save paper save the world.

#13 iso_man

iso_man

Posted 12 March 2009 - 11:41 AM

ส่งรายละเอียดมาให้ดูดีไหมครับ หรือเป็นการเพิ่ม Manday หรือเปล่า

#14 Liverpoolboyz

Posted 13 March 2009 - 09:55 AM

วันตรวจเท่าเดิมครับ....แต่มีคิดค่าธรรมเนียมการ upgrade จริงๆๆ มีเบอร์แฟกซ์มั้ยคับ..จะแฟกซืไปให้ดู

#15 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 13 March 2009 - 10:24 AM

ลองโทรไปถาม CB อีกที่สิค่ะ ว่าค่าใช้จ่ายตัวนี้ใช้ในกรณีไหนบ้าง เช่นพึ่งขอCerแล้วอยากเปลี่ยนใหม่ ก็เลยต้องทำให้เปลี่ยนใบCer ที่ออกโดยอังกฤษแล้วมีค่าจัดส่งหรือเปล่าค่ะ หรือว่าใช้กับทุกกรณีที่เปลี่ยน ลองติดต่อCBแล้วคุยดูค่ะอีกทีนะคะ

เอาใจช่วยค่ะ หากจำเป็นต้องเสียจริงๆ อาจจะลดลงได้อีกหรือเปล่า

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#16 Liverpoolboyz

Posted 13 March 2009 - 10:44 AM

ทาง CB urs และ Auditor ยืนยันว่ามีคับ

พี่คนไหนที่เป็นลูกค้าของ URS รบกวนให้คำแนะนำหน่อยคับ..
ไม่ทราบว่าเงื่อนไขใดที่ท่าน Upgrade แล้วไม่ได้เสียค่าธรรมเนียม

#17 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 13 March 2009 - 11:34 AM

QUOTE(Liverpoolboyz @ Mar 13 2009, 10:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทาง CB urs และ Auditor ยืนยันว่ามีคับ

พี่คนไหนที่เป็นลูกค้าของ URS รบกวนให้คำแนะนำหน่อยคับ..
ไม่ทราบว่าเงื่อนไขใดที่ท่าน Upgrade แล้วไม่ได้เสียค่าธรรมเนียม

เปิดเอ็มหาเอก็ได้ค่ะ ตามข้างล่างเลย อาจช่วยได้บ้างนิดหน่อยค่ะ

#18 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

Posted 14 March 2009 - 02:09 PM

ใช้ urs อยู่เหมือนกัน ก็แจ้งว่ามีนะค่ะ
ประมาณ 15 k ไม่รู้เหมือนกันป่าว...

"ประสบการณ์ คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง"

#19 Waree

Waree

Posted 14 March 2009 - 03:57 PM

urs ค่ะ แต่ยังไม่ได้อัพเกรด คาดว่าจะไปรวมกับ surveillance #5 ประมาณปลายปีนี้
ทางมาเก็ตติ้ง เค้าก็แจ้งมาเหมือนกันว่ามีการเสียค่าใช้จ่ายอัพเกรดหมื่นนึ่ง เคยถามอาจารย์ที่มาออดิต เค้าก็ไม่ทราบเพราะเรื่องค่าใช้จ่ายทางมาเก็ตติ้งเป็นฝ่ายทำ
คงต้องรอใกล้ๆ ก่อนค่ะ เค้าคงจะส่งใบเสนอราคามาใหม่อีก....
ลองคุยกับเค้าก็ได้นะค่ะ...

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#20 iso_man

iso_man

Posted 14 March 2009 - 04:20 PM

เอ๋มันยังไงกันนี่ เดี๋ยวผมดูใบเสนอราคาอีกทีหนึ่งนะแล้วจะตอบให้ใหม่ ลองส่งเอกสารมาที่ 035-408584 attn: ชาตรี ครับขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users