Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ได้รับรองมาสิบปีกว่าแล้ว สมควรเปลี่ยน CB ได้รึยัง

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 Waree

Waree

Supreme Member

• Power Members

Posted 31 October 2012 - 02:42 PM

ตามหัวข้อกระทู้เลย ใช้บริการ CB เจ้าเดียวมาตลอด
ตอนนี้ จะขอรับรอง ระบบอื่นเพิ่มด้วย มี CB หลายเจ้าเข้ามาเสนอตัว....
นายให้ตัดสินใจ เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเด่น-ข้อดังอยู่.....
......กูรูทุกท่าน แนะนำด้วยจ้า.... smiley-signs028.gif

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 31 October 2012 - 05:10 PM

CB แต่ละเจ้าก็มีข้อดี ข้อเสียที่แตกต่างกันไป ต้องถามก่อนว่าเจ้าเดิมเขาไม่ดีหรืออย่างไร จึงได้จะเปลี่ยน แต่หากจะเปลี่ยนก็คงต้องดูนโยบายบริษัทชอบแบบโหด หรือ เน้นราคา ตรวจเอาพอไหว ตัวเลือกมันเยอะครับลองเปรียบเทียบกันดูเอา
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 31 October 2012 - 07:14 PM

ดูว่าเราพึงพอใจกับการ Value added ของ CB เดิมหรือไม่ หาก CB เดิม หมดมุขแล้ว ก็อาจจะหาโอกาสในการพัฒนากับ CB รายใหม่ก็ได้

ส่วนที่เหลือก็ตามพี่ป๊อป หล่ะครับ

#4 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

Posted 01 November 2012 - 12:04 AM

QUOTE(Waree @ Oct 31 2012, 02:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามหัวข้อกระทู้เลย ใช้บริการ CB เจ้าเดียวมาตลอด
ตอนนี้ จะขอรับรอง ระบบอื่นเพิ่มด้วย มี CB หลายเจ้าเข้ามาเสนอตัว....
นายให้ตัดสินใจ เปรียบเทียบข้อดี-ข้อเด่น-ข้อดังอยู่.....
......กูรูทุกท่าน แนะนำด้วยจ้า.... smiley-signs028.gif

ถ้าเขาดีอยู่แล้วก็ไม่จำเป็นนะครับ หรือว่าเขาตรวจอ่อนไป เราเลยไม่เห็นการเปลี่ยนแปลง บอกเขาได้นะครับ ผมว่าเขายินดีจัดหนักและจัดเต็มให้แน่นอนครับ

บางที่ ทำ 3 ระบบ แต่ละระบบก็ตรวจกับ CB ต่างกันไป เอาง่ายๆ 3 ระบบ 3 CB ว่างั้นเหอะ ทั้งนี้ก็เพื่อเป็นการ Monitoring Performance หรือ Value ที่เกิดจากการตรวจของแต่ละ CB นั่นเอง

บางที่ก็เลือก CB ที่เป็นเจ้าเดียวกันกับที่รับรองระบบให้ลูกค้ารายหลักๆของบริษัทก็มีครับ

บางที่ก็เลือกโดยพิจารณาว่า CB สัญชาติไหน สินค้าเราส่งออกไปประเทศหรือแถบไหนเยอะสุด ก็เลือก CB สัญชาตินั้นมาทำการตรวจรับรองระบบงานให้ก็มีครับ ลูกค้าจะได้รู้จักและอุ่นใจด้วยครับ

แต่ จริงๆแล้ว ระบบดีไม่ดี หรือ work ไม่ work น่าจะขึ้นอยู่กับการผลักดันของเราเองมากกว่านะครับ CB และ ลูกค้าก็ได้แค่คอยกระตุ้นเราอีกแรงเท่านั้นเองครับ

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#5 Old man

Old man

Supreme Member

• Power Members
  • Interests:No Action , Talk Only.

Posted 17 March 2013 - 09:48 AM

คำถามนี้ เหมือนถามว่า
อยู่กับคนนี้มาสิบปี
เปลี่ยนดีไหม ??

......กูรูทุกท่าน แนะนำด้วยจ้า....

#6 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 17 March 2013 - 11:12 AM

คำถามนี้ เหมือนถามว่า
อยู่กับคนนี้มาสิบปี
เปลี่ยนดีไหม ??

เป็นคำถามที่ท่านชายหลายคน อยากถามอยู่เนืองๆ :hug:

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users