Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet #7 Coming Soon

• Please log in to reply
83 replies to this topic

#41 tikko

tikko

Super Member

Posted 27 August 2012 - 03:34 PM

ขอร่วมช่วยกิจกรรมนะคะ ช่วยอย่างเต็มใจค่ะ smile.gif
tik

#42 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 27 August 2012 - 06:57 PM

QUOTE(tikko @ Aug 27 2012, 03:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอร่วมช่วยกิจกรรมนะคะ ช่วยอย่างเต็มใจค่ะ smile.gif
tik

ยอดเยี่ยมเลยครับ ลูกพี่

#43 (( เอ ))

(( เอ ))

Super Hornor Member

Posted 28 August 2012 - 11:52 AM

ติดตามอย่างใกล้ชิด เมื่อไหร่จะมีนะ

รอ ฉันรอเธออยู่

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#44 iso_man

iso_man

Posted 28 August 2012 - 12:06 PM

เฝ้าแต่รอ รอแล้วรอแล้วรอเมื่อไร อิอิ ติดตามอย่างใกล้ชิด
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#45 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 28 August 2012 - 02:47 PM

มาแล้วครับผม flirt2.gif

กำลังตัดสินใจอย่างหนัก เพราะมีตัวเลือกหลายศูนย์ ตอนแรกว่าจะจัดที่โรงเรียนอาชีวะ (โรงเรียนสอนคนพิการ) แต่น้องเขาจะปิดเทอม เปิดอีกทีก็ต้น พ.ย. พวกเราจะรอกันไหวหรือเปล่า

หรือเอาแบบเร็วหน่อย ปลาย ก.ย. ก็จะมีศูนย์เด็กเล็ก กำพร้า ถูกทอดทิ้งประมาณนี้

#46 iso_man

iso_man

Posted 28 August 2012 - 03:15 PM

ผมยินดีสนับสนุนทั้ง 2 งาน ครับ คงต่างกันแค่รูปแบบหรือเปล่าครับ ถ้าไปศูนย์เด็กเล็ก กำพร้า นี่คือไปทำกิจกรรมสร้างควาสนุกสนาน และเลี้ยงอาหารใช่หรือเป่าครับ จะได้เตรียมตัวได้ถูก

QUOTE(webmaster @ Aug 28 2012, 02:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาแล้วครับผม flirt2.gif

กำลังตัดสินใจอย่างหนัก เพราะมีตัวเลือกหลายศูนย์ ตอนแรกว่าจะจัดที่โรงเรียนอาชีวะ (โรงเรียนสอนคนพิการ) แต่น้องเขาจะปิดเทอม เปิดอีกทีก็ต้น พ.ย. พวกเราจะรอกันไหวหรือเปล่า

หรือเอาแบบเร็วหน่อย ปลาย ก.ย. ก็จะมีศูนย์เด็กเล็ก กำพร้า ถูกทอดทิ้งประมาณนี้

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#47 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 28 August 2012 - 03:23 PM

QUOTE(iso_man @ Aug 28 2012, 03:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยินดีสนับสนุนทั้ง 2 งาน ครับ คงต่างกันแค่รูปแบบหรือเปล่าครับ ถ้าไปศูนย์เด็กเล็ก กำพร้า นี่คือไปทำกิจกรรมสร้างควาสนุกสนาน และเลี้ยงอาหารใช่หรือเป่าครับ จะได้เตรียมตัวได้ถูก

ไป หัว ไหล่ ตูด ค่ะท่านพี่ 555

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#48 Food Safety

Food Safety

Posted 28 August 2012 - 07:23 PM

QUOTE((( เอ )) @ Aug 28 2012, 03:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไป หัว ไหล่ ตูด ค่ะท่านพี่ 555

หัว ตรูด ไหล่ ได้ป่าว smiley-computer005.gif

#49 webmaster

webmaster

Posted 29 August 2012 - 10:18 AM

เอางี้ครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ ผมยืนยันว่า เราจะทำกิจกรรมและเลี้ยงอาหารกลางวัน แก่น้องเด็กพิการโรงเรียนอาชีวะ เพราะมันจะลิงค์ไปถึงโครงการที่จะทำต่อไปด้วย

แต่ต้องรอน้องเขาเปิดเทอม ซึ่งไม่นานเกินรอ แค่สองเืดือนเอง..

วันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน 2555 เป็นวันที่คาดว่าจะจัดงานครับ น้องเปิดเทอมพอดี พี่ๆ เช็คคิวด่วน!!!

กิจกรรมคาดว่าจะมีดังนี้

1. สันทนาการกับน้องๆ เช่นแข่งบาสวีลแชร์ และิื่อื่นๆ โรงเรียนนี้เขาไประดับพาราลิมปิคมาแล้วนะ อย่าทำเป็นเล่นไป blink.gif
2. เลี้ยงอาหารกลางวัน และทานข้าวกับน้องๆ
3. จับกลุ่ม พูดคุยหรือทำกิจกรรมเฉพาะกลุ่มพวกเราเอง เดี๋ยวคิดกิจกรรมก่อนครับ คงมีสาระหน่อยๆ

เวลา เช้าจรดเย็น

งบประมาณในการเลี้ยงอาหาร ประมาณ 9,000 บาท ผมจะบอกบุญในเว็บบอร์ดนี้ เผื่อใครไม่ได้ไป ก็อาจโอนเงินมาช่วย และผมจะแจ้งรายชื่อไว้ในเว็บนี้ ส่วนผู้ไปร่วม อาจจะเรียกเก็บในส่วนของการเลี้ยงอาหารน้องๆ คนละร้อยสองร้อย ก็ว่ากันไป เดี๋ยวผมแจ้งตัวเลขอีกที และต้องมีค่าใช้จ่ายในส่วนค่าอาหารพวกเราเองด้วย

หากเงินเหลือ ก็อาจซื้อของขวัญให้น้องๆ หรือบริจาคให้ศูนย์

แล้วผู้ร่วมงาน อาจมีของขวัญ ขนม ติดไม้ติดมือไปฝากน้องๆ ด้วยครับ

แค่นี้ก่อนนะครับ ขอดูฟีดแบ็คนิดนึง..

#50 webmaster

webmaster

Posted 29 August 2012 - 10:29 AM

งานจัดวันเสาร์ จองที่พักหลักร้อยหนึ่งคืน วันอาทิตย์ลุยพัทยาโลด.. lol.gif

#51 iso_man

iso_man

Posted 29 August 2012 - 10:38 AM

ร่วมลงชื่อผู้สับสนุนรายการครับไปด้วย แต่เสาร์แรกไม่ได้หยุดไม่มีปัญหาครับลาโลดเพื่อ ISOTHAI
1. ISO_MAN ร่วมสมทบ 500 บาท (ไปร่วมกิจกรรมด้วย)

#52 mondee

mondee

Supreme Member

• Power Members

Posted 29 August 2012 - 10:51 AM

QUOTE(webmaster @ Aug 29 2012, 10:18 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอางี้ครับ ไหนๆ ก็ไหนๆ ผมยืนยันว่า เราจะทำกิจกรรมและเลี้ยงอาหารกลางวัน แก่น้องเด็กพิการโรงเรียนอาชีวะ เพราะมันจะลิงค์ไปถึงโครงการที่จะทำต่อไปด้วย

แต่ต้องรอน้องเขาเปิดเทอม ซึ่งไม่นานเกินรอ แค่สองเืดือนเอง..

วันเสาร์ที่ 3 พฤศจิกายน 2555 เป็นวันที่คาดว่าจะจัดงานครับ น้องเปิดเทอมพอดี พี่ๆ เช็คคิวด่วน!!!

กิจกรรมคาดว่าจะมีดังนี้

1. สันทนาการกับน้องๆ เช่นแข่งบาสวีลแชร์ และิื่อื่นๆ โรงเรียนนี้เขาไประดับพาราลิมปิคมาแล้วนะ อย่าทำเป็นเล่นไป blink.gif
2. เลี้ยงอาหารกลางวัน และทานข้าวกับน้องๆ
3. จับกลุ่ม พูดคุยหรือทำกิจกรรมเฉพาะกลุ่มพวกเราเอง เดี๋ยวคิดกิจกรรมก่อนครับ คงมีสาระหน่อยๆ

เวลา เช้าจรดเย็น

งบประมาณในการเลี้ยงอาหาร ประมาณ 9,000 บาท ผมจะบอกบุญในเว็บบอร์ดนี้ เผื่อใครไม่ได้ไป ก็อาจโอนเงินมาช่วย และผมจะแจ้งรายชื่อไว้ในเว็บนี้ ส่วนผู้ไปร่วม อาจจะเรียกเก็บในส่วนของการเลี้ยงอาหารน้องๆ คนละร้อยสองร้อย ก็ว่ากันไป เดี๋ยวผมแจ้งตัวเลขอีกที และต้องมีค่าใช้จ่ายในส่วนค่าอาหารพวกเราเองด้วย

หากเงินเหลือ ก็อาจซื้อของขวัญให้น้องๆ หรือบริจาคให้ศูนย์

แล้วผู้ร่วมงาน อาจมีของขวัญ ขนม ติดไม้ติดมือไปฝากน้องๆ ด้วยครับ

แค่นี้ก่อนนะครับ ขอดูฟีดแบ็คนิดนึง..

อยากไปด้วยมากเลยค่ะ แต่ทำงานทุกเสาร์วันลาพักผ่อนประจำปีเหลืออีก1วัน ซึ่งใช้ลาไปอบรม iso ที่อมตะ วันที่ 8 ก.ย. นี้แล้ว
ถ้าจัดวันอาทิตย์ก็ดีมากเลย แต่คงไม่ได้แล้วเพราะมีแผนทั้งสองวันเลย ถ้ามลไปร่วมงานเฉพาะวันอาทิตย์ได้มั้ยคะ กิจกรรมวันอาทิตย์มีที่ไหน อะไรบ้าง
หรือถ้าไปไม่ได้จริงๆ มลจะช่วยร่วมสบทบทุนค่ะ

มล

#53 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 29 August 2012 - 10:53 AM

QUOTE(iso_man @ Aug 29 2012, 10:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร่วมลงชื่อผู้สับสนุนรายการครับไปด้วย แต่เสาร์แรกไม่ได้หยุดไม่มีปัญหาครับลาโลดเพื่อ ISOTHAI
1. ISO_MAN ร่วมสมทบ 500 บาท (ไปร่วมกิจกรรมด้วย)

2. เอ ร่วมสมทุนเบื้องต้น 500 บาท (ไปร่วมกิจกรรมด้วยและมีอะไรให้ช่วยบอกได้นะคะไม่ต้องเกรงใจ) ปล.ยอดเงินช่วยอาจมากกว่านั้นเพราะว่าน้องๆที่บริษัทอยากทำด้วยค่ะ

#54 webmaster

webmaster

Posted 29 August 2012 - 10:54 AM

ยินดีครับ smiley-signs001.gif

เดี๋ยวผมแบ่งเป็นแบบกองผ้าป่าดีกว่าครับ ว่าหากอยากสนับสนุน ให้ร่วมกองละ 200 จะสนับสนุนหนึ่ง หรือเหมากี่กองก็ว่าไป จำนวนเงินจะน้อยกว่านี้ มากกว่านี้ก็แล้วแต่ศรัทธาครับ

พอดีผมยังไม่ได้ตัวเลขที่ชัดเจนเกี่ยวกับค่าอาหารพวกเราเองนะครับ รู้แต่ว่าเลี้ยงอาหารน้องๆ 9,000 บาท น้อง 200 กว่าคน (ตกคนละประมาณ 40 กว่าบาท จะอิ่มมั๊ยเนี่ย smiley-eatdrink020.gif )

หากคาดว่า คนไป รวมคนไม่ไปแต่โอนตังค์ รวมแล้ว 50 คน ก็จะได้งบค่าอาหารน้องพอดี หากเหลือก็เป็นค่าขนม ของขวัญ หรืออื่นๆ

สำหรับคนไปร่วมกิจกรรม จะเก็บตังค์อีกต่างหากนะครับ เป็นค่าอาหาร และค่าใช้จ่ายอื่นๆ (ถ้ามี) ผมรอตัวเลขอยู่ครับ

#55 webmaster

webmaster

Posted 29 August 2012 - 10:57 AM

QUOTE((( เอ )) @ Aug 29 2012, 10:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
2. เอ ร่วมสมทุนเบื้องต้น 500 บาท (ไปร่วมกิจกรรมด้วยและมีอะไรให้ช่วยบอกได้นะคะไม่ต้องเกรงใจ) ปล.ยอดเงินช่วยอาจมากกว่านั้นเพราะว่าน้องๆที่บริษัทอยากทำด้วยค่ะ

ยินดีครับ และหากบริษัทท่านใดสนับสนุนเพิ่มเติม ก็ยินดีรับครับ หากบริจาคเข้ามามาก เงินเหลือจัด ก็จะบริจาคแก่มูลนิธิในนามของ isothai.com ครับ หรือบริษัทจะบริจาคในนามตัวเองก็ได้ เขามีหลักฐานในการหักภาษีให้ครับ

#56 webmaster

webmaster

Posted 29 August 2012 - 10:59 AM

QUOTE(mondee @ Aug 29 2012, 10:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปด้วยมากเลยค่ะ แต่ทำงานทุกเสาร์วันลาพักผ่อนประจำปีเหลืออีก1วัน ซึ่งใช้ลาไปอบรม iso ที่อมตะ วันที่ 8 ก.ย. นี้แล้ว
ถ้าจัดวันอาทิตย์ก็ดีมากเลย แต่คงไม่ได้แล้วเพราะมีแผนทั้งสองวันเลย ถ้ามลไปร่วมงานเฉพาะวันอาทิตย์ได้มั้ยคะ กิจกรรมวันอาทิตย์มีที่ไหน อะไรบ้าง
หรือถ้าไปไม่ได้จริงๆ มลจะช่วยร่วมสบทบทุนค่ะ

มล

น่าเสียดาย แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ไว้งานหน้า

ส่วนกิจกรรมวันอาทิตย์ เดี๋ยวรอแม่งาน ที่ลงดอยจากเชียงใหม่มานะครับ biggrin.gif ว่าจะไปปิ้งอะไร แถวไหนหาดไหน

#57 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 29 August 2012 - 11:02 AM

แจ้งตัวเลขได้เลยนะคะ เอาแบบไหนตามได้หมดค่ะ
จากที่ถามน้องๆ ยอดเอมาแล้วที่ 1,000 บาทค่ะ

#58 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 29 August 2012 - 11:05 AM

QUOTE(webmaster @ Aug 29 2012, 10:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าเสียดาย แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ไว้งานหน้า

ส่วนกิจกรรมวันอาทิตย์ เดี๋ยวรอแม่งาน ที่ลงดอยจากเชียงใหม่มานะครับ biggrin.gif ว่าจะไปปิ้งอะไร แถวไหนหาดไหน

หากคนที่กล่าวถึงคือเอ เอไม่ได้ไปอยู่ดอยแล้วค่ะ เลือกทำงานอยู่บริษัทเหมือนเดิมจร้า smiley-eatdrink004.gif
อยู่กะบ้านISOTHAIต่อไปค่ะ

#59 Food Safety

Food Safety

Posted 29 August 2012 - 11:17 AM

โอเค ขอร่วมเลี้ยงอาหารกลางวันด้วยครับ 500 บาท

#60 iso_man

iso_man

Posted 29 August 2012 - 11:24 AM

ขอเพิ่มยอดครับจาก 500 บาท เป็น 700 บาทเพราะมีเงินเหลือจากการสร้างพระรอบที่แล้ว 200 ของน้องจีและน้องขิง จัดทำบุญในงานนี้ร่วมด้วยเลย

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users