Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ช่วยด้วย!! Calibrat เครื่องมือวัดช้าไป 1 เดือน คับ T T

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 tah

tah

Posted 17 July 2012 - 12:11 PM

คือวันศุกร์นี้ จะ Audit จากสถาบันแห่งนึง

แล้ว เครื่องมือวัดที่มีในโรงงานจะเป็นเวอร์เนียร์เกือบ 100%

ผมเป็น Production Engineer คือดูหมดทั้งโรงงาน ดูทุกเรื่อง

ยุ่งมากกกกกกกก พอนึกได้อีกที อ่าว ลืมส่งเครื่องมือ แคล

รบกวนถามพี่ๆ ว่า จะแก้ปัญหายังไงดีครับ ตอบอาจารย์ว่ายังไง

เตรียมข้อมูลอะไรบ้าง

(ลูกพี่เก่า แนะนำมาว่า ทำข้อมูลเครื่องมือที่หมดอายุ Cal เทียบกับเครื่องมือวัดที่ยังอยู๋ในระเวลา Cal โดยการ ใช้ Product มา Cal ครับ)

แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นยังไงดี T T ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ smiley-signs028.gif

#2 Old man

Old man

Supreme Member

• Power Members
  • Interests:No Action , Talk Only.

Posted 16 March 2013 - 09:30 AM

ไม่มีใครตอบ
ถามมานานมากแล้ว
โดนตรวจไปแล้วมั้ง

งั้น
มาบอกกันหน่อย
ว่าเป็นอย่างไร ได้ทำอะไร หรือ โดนอะไร
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ ..

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users