Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ใช้วัสดุอะไรแทน สก๊อตไบรท์ และฝอยขัดหม้อ

• Please log in to reply
13 replies to this topic

#1 tiggerss

tiggerss

Super Member

• Power Members

Posted 12 June 2012 - 12:04 PM

ใช้วัสดุอะไรแทน สก๊อตไบรท์ และฝอยขัดหม้อ ในการทำความสะอาดอุปกรณ์/ภาชนะสัมผัสอาหาร ซึ่งมีซอกมุมและมีคราบที่ทำความสะอาดยากจนต้องใช้วัสดุดังกล่าว รบกวนผู้รู้ช่วยหาคำตอบให้ด้วยคับ หรือถ้าท่านใดมี WI การทำความสะอาดของอุปกรณ์ลักษณะใกล้เคียงกันรบกวนขอเป็นแนวทางด้วยคับ smiley-signs001.gif

#2 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 12 June 2012 - 12:43 PM

ภาชนะที่ว่าวัสดุเป็นอะไรละครับ เช่น Stainless, Aluminuim, เหล็ก หรือ แก้ว เพราะการทำความสะอาดแต่ละอย่างจะไม่เหมือนกัน

QUOTE(tiggerss @ Jun 12 2012, 12:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช้วัสดุอะไรแทน สก๊อตไบรท์ และฝอยขัดหม้อ ในการทำความสะอาดอุปกรณ์/ภาชนะสัมผัสอาหาร ซึ่งมีซอกมุมและมีคราบที่ทำความสะอาดยากจนต้องใช้วัสดุดังกล่าว รบกวนผู้รู้ช่วยหาคำตอบให้ด้วยคับ หรือถ้าท่านใดมี WI การทำความสะอาดของอุปกรณ์ลักษณะใกล้เคียงกันรบกวนขอเป็นแนวทางด้วยคับ smiley-signs001.gif

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#3 tiggerss

tiggerss

Posted 12 June 2012 - 01:12 PM

เป็นสแตนเลส และพลาสติกคับ

#4 iso_man

iso_man

Posted 12 June 2012 - 01:21 PM

ลองต้มน้ำร้อนผสมน้ำส้มสายชูดูครับ แล้วแช่ทิ้งไว้ ถ้าผมจำไม่ผิดนะ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#5 tiggerss

tiggerss

Posted 12 June 2012 - 01:28 PM

รบกวนถามคับ แล้ววัสดุที่ใช้ทำความสะอาดใช้อะไรได้คับ หรือแค่ต้มน้ำร้อนผสมน้ำส้มสายชูก็สะอาดโดยไม่ต้องเช็ดถูแล้วคับ

#6 iso_man

iso_man

Posted 12 June 2012 - 01:42 PM

ปกติคราบมันจะหลุดออกมานะครับ แต่ถ้าไม่หลุดจริงๆ คงต้องหาเป็นเศษผ้าขาวแล้วใช้คีมปากจิ้งจกขนาดเล็กทำความสะอาดตามซอกนะครับ (คีมที่ใช้ในงานทางการแพทย์ หรือ อิเล็กทรอนิกส์ก็ได้หัวมันจะเล็กและแบน)

QUOTE(tiggerss @ Jun 12 2012, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนถามคับ แล้ววัสดุที่ใช้ทำความสะอาดใช้อะไรได้คับ หรือแค่ต้มน้ำร้อนผสมน้ำส้มสายชูก็สะอาดโดยไม่ต้องเช็ดถูแล้วคับ

#7 sugar sugus

sugar sugus

Posted 12 June 2012 - 01:48 PM

QUOTE(tiggerss @ Jun 12 2012, 01:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คราบที่ติดอยู่ในภาชนะ เป็นลักษณะไหนค่ะ ของเหลว หรือว่าเศษชิ้นๆ

#8 tiggerss

tiggerss

Posted 12 June 2012 - 01:59 PM

เป็นคราบของเหลวคับ

#9 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 12 June 2012 - 08:02 PM

3M มีวัสดุขัดภาชนะ ที่ใช้ได้กับโรงงานผลิตอาหารขายครับ

#10 มะม่วงสุข

มะม่วงสุข

Supreme Member

Posted 13 June 2012 - 07:48 AM

QUOTE(Food Safety @ Jun 12 2012, 08:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
3M มีวัสดุขัดภาชนะ ที่ใช้ได้กับโรงงานผลิตอาหารขายครับ

^________^
ได้ค่าโฆษณาไม๊คะเนี่ย อาจารย์โอ๋

#11 tiggerss

tiggerss

Posted 13 June 2012 - 07:59 AM

ขอบคุณมากคับที่แนะนำ เดี๋ยวผมจะติดต่อ 3M คับ

#12 sugar sugus

sugar sugus

Posted 13 June 2012 - 09:56 AM

QUOTE(tiggerss @ Jun 13 2012, 07:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากคับที่แนะนำ เดี๋ยวผมจะติดต่อ 3M คับ

ติดต่อแล้วออกมาเป็นรูปแบบไหน มานำเสนอกันบ้างนะคะ

#13 tiggerss

tiggerss

Posted 13 June 2012 - 01:03 PM

คับผม smiley-signs007.gif

#14 tiggerss

tiggerss

Posted 13 June 2012 - 01:19 PM

ผมลองดูในนี้คับ น่าจะใช้ได้ เลือกให้เหมาะกับอุปกรณ์ ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคับผม
Visit My Website
Visit My Website

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users