Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การแบ่งระดับความสำคัญของเครื่องจักร

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 ประพนวิทย์

ประพนวิทย์

Hornor Member

• Super Power Members

Posted 07 June 2012 - 09:03 AM

รบกวนสอบถามอาจารย์ทุก ๆ ท่านคะ ช่วยชี้แนะเรื่องการแบ่งระดับความสำคัญของเครื่องจักร มีหลักเกณฑ์อย่างไรคะ หนูไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยสอบถามจากฝ่ายที่เกี่ยวข้องก็ไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนอาจารย์ทุก ๆ ท่านด้วยคะ

#2 mondee

mondee

Supreme Member

• Power Members

Posted 07 June 2012 - 10:37 AM

QUOTE(ประพนวิทย์ @ Jun 7 2012, 09:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนสอบถามอาจารย์ทุก ๆ ท่านคะ ช่วยชี้แนะเรื่องการแบ่งระดับความสำคัญของเครื่องจักร มีหลักเกณฑ์อย่างไรคะ หนูไม่มีความรู้ทางด้านนี้เลยสอบถามจากฝ่ายที่เกี่ยวข้องก็ไม่ค่อยเข้าใจ รบกวนอาจารย์ทุก ๆ ท่านด้วยคะ

ที่นี่จะแบ่งเป็นเครื่องจักรหลักและเครื่องจักรรอง
เครื่องจักรหลัก=มีจำนวนน้อย มีความสำคัญต่อระบบมาก
รอง=มีจำนวนมาก ถ้าชำรุดก็มีเครื่องอื่นทดแทนการทำงาน
อะไรประมาณนี้ค่ะ แล้วเราก็มาแบ่งการทำ PM ตามความสำคัญค่ะ

มล

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users