Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ชอบมากค่ะที่นี่ มีการช่วยเหลือเยอะ

• Please log in to reply
15 replies to this topic

#1 wall

wall

Posted 28 April 2012 - 01:34 PM

ขอบคุณค่ะ

#2 panisa.k

panisa.k

(@_@)

• Super Power Members

Posted 28 April 2012 - 05:02 PM

quote name='wall' date='Apr 28 2012, 01:34 PM' post='103441']
ขอบคุณค่ะ
[/quote]

ชอบเหมือนกันค่ะ..กดไลท์ facebook_Like.jpg

#3 Constantine

Constantine

I am legend

• Interests:ISO Knowledge

Posted 28 April 2012 - 05:48 PM

QUOTE(panisa.k @ Apr 28 2012, 05:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
quote name='wall' date='Apr 28 2012, 01:34 PM' post='103441']
ขอบคุณค่ะ

ชอบเหมือนกันค่ะ..กดไลท์ facebook_Like.jpg

โห้ ใหญ่โตมโหฬารเลยนะเนี่ย

#4 QMR_PAO

QMR_PAO

Super Hornor Member

Posted 29 April 2012 - 03:10 PM

QUOTE(wall @ Apr 28 2012, 02:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณค่ะ

ครับในwww.isothai.com....มีแต่ระดับ อาจารย์ มือ Pro ทั้งนั้นครับ

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#5 KIKJA

KIKJA

Premium Member

• Power Members

Posted 14 July 2012 - 04:21 PM

จริงมาก ๆ ค่ะ candledinner.gif

:lol2: KiK

#6 iso_man

iso_man

Posted 14 July 2012 - 04:36 PM

แน่นอนอ.มือโปรนี่คือ ผมซักผ้าบ่อยๆๆครับ 5555555555
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#7 QMR_PAO

QMR_PAO

Posted 14 July 2012 - 04:51 PM

QUOTE(iso_man @ Jul 14 2012, 05:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แน่นอนอ.มือโปรนี่คือ ผมซักผ้าบ่อยๆๆครับ 5555555555

จงเป็นน้ำครึ่งแก้วตลอดชีวิต เพื่อเรียนรู้เพิ่มเติมได้ตลอด

#8 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 14 July 2012 - 08:40 PM

QUOTE(iso_man @ Jul 14 2012, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ซักให้ครายยยยยย congratualtions.gif

#9 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 14 July 2012 - 10:19 PM

ที่สำคัญเมื่อรับแล้ว มีโอกาสก็แบ่งปันแลกเปลี่ยนคืนกันได้นะคะ
สังคมเราจะได้น่าอยู่
มีหลายท่านได้ครบแล้วก็หายไปเลย ไม่กลับมาเยี่ยมบ้านหลังนี้บ้างเลย

จนเหลือแฟนพันธุ์แท้ไม่กี่คนแล้ว เหลือแต่รุ่น วัตถุโบราณ อิอิ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#10 Food Safety

Food Safety

Posted 15 July 2012 - 06:10 AM

QUOTE((( เอ )) @ Jul 14 2012, 10:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่สำคัญเมื่อรับแล้ว มีโอกาสก็แบ่งปันแลกเปลี่ยนคืนกันได้นะคะ
มีหลายท่านได้ครบแล้วก็หายไปเลย ไม่กลับมาเยี่ยมบ้านหลังนี้บ้างเลย

จนเหลือแฟนพันธุ์แท้ไม่กี่คนแล้ว เหลือแต่รุ่น วัตถุโบราณ อิอิ

จริงจ๊ะเอ
ปกติเท่าที่เห็น พอต้องการใหม่ ก็มาอีก พอได้แล้ว หายอีกเช่นกัน

ควรมาช่วยกันต่อยอดกันเรื่อยๆเน่อะ

#11 iso_man

iso_man

Posted 15 July 2012 - 10:42 AM

รุ่นวัตถุโบราณนี่แฝงไปด้วยประวัติศาสตร์ประสบการณ์มากมาย ที่มีคนพยายามค้นหาและสอบถาม หากมีแต่รุ่นใหม่ก็คงได้มั่วกันจนถึงปัจจุบันนี่แหระ ขนาด QMR ยังมีคนแปลความหมายผิดเลย เฮ้อเป็นไปได้ อิอิ

QUOTE((( เอ )) @ Jul 14 2012, 10:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#12 Food Safety

Food Safety

Posted 15 July 2012 - 03:21 PM

QUOTE(iso_man @ Jul 15 2012, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รุ่นวัตถุโบราณนี่แฝงไปด้วยประวัติศาสตร์ประสบการณ์มากมาย ที่มีคนพยายามค้นหาและสอบถาม หากมีแต่รุ่นใหม่ก็คงได้มั่วกันจนถึงปัจจุบันนี่แหระ ขนาด QMR ยังมีคนแปลความหมายผิดเลย เฮ้อเป็นไปได้ อิอิ

สงสัยเพราะโลกร้อนขึ้น เลยแปลความหมายผิด smiley-computer005.gif

แต่ผมว่า เหตุนี้เกิดจากระบบการศึกษาของไทยที่ระยะหลังๆครู อาจารย์ป้อนให้มากเกินไป

เด็กๆเลยรอรับกันอย่างเดียว สมัยผมเรียนหนังสือ ต้องเข้าห้องสมุดค้นคว้าจาก Textbook กันอย่างเดียว

ไม่มี Net ที่จะถามอากู๋ได้อย่างง่ายๆเหมือนปัจจุบัน

#13 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 15 July 2012 - 06:44 PM

QUOTE(iso_man @ Jul 15 2012, 10:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อ้าวๆตกข่าว มีใครแปล QMR เป็นอะไรหรือเจ้าค่ะ

พี่โอ๋สมัยเอเรียน เอได้สมุดแจกที่น่าปกสีน้ำตาลเป็นรูปองค์ในหลวงของเราค่ะ
เพื่อไว้เป็น Note Book ของแท้ (สมุดบันทึก อยากบันทึกอะไรเขียนเอง)

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#14 iso_man

iso_man

Posted 16 July 2012 - 08:15 AM

น้องที่ทำงานเก่าโทรมาถามว่า QMR ย่อมาจากอะไรเพราะหัวหน้า QMS คนใหม่มาบอกว่า QMR คือ Quality Management Reqiurement กำจริงๆๆ

QUOTE((( เอ )) @ Jul 15 2012, 06:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าวๆตกข่าว มีใครแปล QMR เป็นอะไรหรือเจ้าค่ะ

พี่โอ๋สมัยเอเรียน เอได้สมุดแจกที่น่าปกสีน้ำตาลเป็นรูปองค์ในหลวงของเราค่ะ
เพื่อไว้เป็น Note Book ของแท้ (สมุดบันทึก อยากบันทึกอะไรเขียนเอง)

#15 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 16 July 2012 - 06:46 PM

QUOTE(iso_man @ Jul 16 2012, 08:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น้องที่ทำงานเก่าโทรมาถามว่า QMR ย่อมาจากอะไรเพราะหัวหน้า QMS คนใหม่มาบอกว่า QMR คือ Quality Management Reqiurement กำจริงๆๆ

555 ตัวแทนฝ่ายบริหารด้านคุณภาพ กลายเป็น ข้อกำหนดฝ่ายบริหารด้านคุณภาพ ไปซะแล้ว

#16 Food Safety

Food Safety

Posted 16 July 2012 - 07:59 PM

QUOTE((( เอ )) @ Jul 16 2012, 06:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555 ตัวแทนฝ่ายบริหารด้านคุณภาพ กลายเป็น ข้อกำหนดฝ่ายบริหารด้านคุณภาพ ไปซะแล้ว

แปลว่า หลายคนไม่ได้ทำงานด้วยใจ

เลยใจลอยระร่อง ไม่อยู่กับเนื้อกับตัว

การค้นคว้าหาความจริงในทางวิชาการช่วยได้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users