Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

หากมีรอง MR จะเรียกตำแหน่งนี้ว่าอะไรคะ

• Please log in to reply
7 replies to this topic

#1 dcciso

dcciso

Super Member

Posted 18 April 2012 - 12:41 PM

หาก QMR ไม่ต้องการเซ็นอนุมัติเอกสารมากๆ
จะสามารถมอบหมายให้มีผู้รับผิดชอบแทนได้ไหมคะ

เราจะเรียกตำแหน่งนี้ว่าอะไรคะ

ปัจจุบันให้ Assistant General Manager เป็นผู้เซ็นอนุมัติแทนค่ะ

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 18 April 2012 - 12:47 PM

1. หาก QMR ไม่ต้องการเซ็นอนุมัติเอกสารมากๆ
จะสามารถมอบหมายให้มีผู้รับผิดชอบแทนได้ไหมคะ

จะว่าได้ก็ได้ล่ะครับ แต่ เอกสารที่ว่ามันเอกสารอะไรล่ะครับ สำคัญแค่ไหน ระบุไว้ใน Procedure ว่าให้ใครเป็นผู้อนุมัติ ลองระบุ Priority ดูนะครับ

2. เราจะเรียกตำแหน่งนี้ว่าอะไรคะ

ถ้าเป็นผู้ช่วย QMR ก็เรียกผู้ช่วย QMR ล่ะครับ (เรียกตรงๆ งี้แหละ smile.gif)

ลายเซ็น

#3 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 18 April 2012 - 12:51 PM

ระบุไว้ใน JD หรือใน Procedure ด้วยครับว่ามีอำนาจทำแทน QMR ในเรื่องใดได้บ้าง
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#4 iso_man

iso_man

Posted 18 April 2012 - 01:06 PM

อย่างจาน Dook ว่าเลยครับเอกสารอะไรละที่ให้เขาเซ็น ถ้าบอกว่าทุกเอกสารก็แต่งตั้งอำนาจหน้าที่ให้ชัดเจนใน JD หรือ ประกาศ สื่อสารให้คนในองค์กรทราบ ส่วนจะเรียกอะไรก็แล้วแต่ หรือ จะเรียกแบบเดิมก็ได้ไม่มีปัญหาอยู่ที่ การมอบหมายครับว่าให้ทำอะไร
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#5 นุกูล

นุกูล

Posted 18 April 2012 - 01:50 PM

QUOTE(dcciso @ Apr 18 2012, 12:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
หาก QMR ไม่ต้องการเซ็นอนุมัติเอกสารมากๆ

เราจะเรียกตำแหน่งนี้ว่าอะไรคะ

ปัจจุบันให้ Assistant General Manager เป็นผู้เซ็นอนุมัติแทนค่ะ

แต่งตั้ง Ass.QMR สิ

และถ้าจะให้ดีดูเป็นระบบ ก็ทำ JD ให้ท่านใบหนึ่ง ใน JD ก็บอกไปด้วยแล้วกัน ว่าท่านมีอำนาจดำเนินการอนุมัติเอกสารหรืออื่นๆแทน QMR ได้

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#6 DCC_Run

DCC_Run

Posted 18 April 2012 - 02:38 PM

QUOTE(นุกูล @ Apr 18 2012, 01:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แต่งตั้ง Ass.QMR สิ

และถ้าจะให้ดีดูเป็นระบบ ก็ทำ JD ให้ท่านใบหนึ่ง ใน JD ก็บอกไปด้วยแล้วกัน ว่าท่านมีอำนาจดำเนินการอนุมัติเอกสารหรืออื่นๆแทน QMR ได้

เห็นด้วยกับ อ. นุกูลค่ะ ที่บริษัท ใช้ QMRA หรือ Ass.QMR ค่ะ แล้วก็ระบุ JD เอา

DCC RUN smiley-signs007.gif

#7 nongnan2229

nongnan2229

Supreme Member

• Power Members
  • Interests:ISO/TS 16949,ISO 14001,ISO 13485,ISO9001

Posted 18 April 2012 - 02:42 PM

Asst.QMR ค่ะ แต่ต้องไปดูที่ Procedure ที่เราเขียนด้วยนะว่าใครสามารถอนุมัติเอกสารอะไรได้บ้าง เอกสารนั้นมีผลกับระบบไหม

#8 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

• Power Members

Posted 18 April 2012 - 10:08 PM

smiley-computer005.gif ของผมระบุในใบแต่งตั้งเลยว่ามีหน้าทีอะไรบ้าง

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users