Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สงสัยเรื่อง Manday ในการตรวจประเมินน่ะค่ะ

• Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 ศิริวรรณ

ศิริวรรณ

Premium Member

• Power Members

Posted 04 April 2012 - 11:53 AM

พอดีว่าใบ Cer 9001 จะหมดอายุเดือน 6 นี้ ก็เลยต้อง Re-cer
อยากทราบว่าถ้ามีพนักงานประมาณ 500 คน CB เค้ากำหนดมา 5 Manday
ราคาประมาณเกือบๆ 130000

พนักงานเท่านี้ , Manday เท่านี้ ,และราคาประมาณนี้เหมาะสมรึปล่าวคะ
ถ้าเราจะขอลด Manday จะได้รึปล่าวคะ รึว่าเป็นข้อกำหนดว่าพนักงาน 500 ต้องใช้ 5 Manday

ที่สำคัญโรงงานเพิ่งฟื้นฟูจากน้ำท่วม สายการผลิตก็ยังไม่ 100% อาจจะยังไม่ค่อยมีอะไรให้ตรวจแบบเต็มร้อยน่ะค่ะ
สงสัยจะ CAR กระจุยล่ะงานนี้ หุ หุ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ศิริวรรณ

#2 DooK

DooK

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 04 April 2012 - 12:29 PM

การกำหนด MD ขึ้นอยู่กับจำนวนคนล่ะครับ แต่หากจะต่อรองจำนวนลงมาได้ ก็คงต่อรองได้ในแง่ของ

1. กระบวนการในการผลิตซ้ำๆ กัน และไม่ซับซ้อน
2. องค์กรไม่ได้รับผิดชอบเรื่องของการออกแบบผลิตภัณฑ์
3. ทำระบบมานานแล้ว

ลองคุยกับ Sales ดูนะครับ ส่วนเรื่องราคานั้นไม่ออกความเห็นครับ
ลายเซ็น

#3 ศิริวรรณ

ศิริวรรณ

Premium Member

• Power Members

Posted 04 April 2012 - 01:05 PM

QUOTE(DooK @ Apr 4 2012, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การกำหนด MD ขึ้นอยู่กับจำนวนคนล่ะครับ แต่หากจะต่อรองจำนวนลงมาได้ ก็คงต่อรองได้ในแง่ของ

1. กระบวนการในการผลิตซ้ำๆ กัน และไม่ซับซ้อน
2. องค์กรไม่ได้รับผิดชอบเรื่องของการออกแบบผลิตภัณฑ์
3. ทำระบบมานานแล้ว

ลองคุยกับ Sales ดูนะครับ ส่วนเรื่องราคานั้นไม่ออกความเห็นครับ

ขอบคุณมากค่ะคุณ Dook

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users