Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

รูปแบบรายงานผล MANGEMANT REVIEW

• This topic is locked This topic is locked
75 replies to this topic

#1 dagon

dagon

Super Member

Posted 07 February 2009 - 10:17 AM

อยากจะได้รูปแบบรายงานผลMR ให้ดูได้ครอบคลุมทั้งปี และให้เห็นผลชัดเจนในแต่ละวาระการประชุมคะ ไม่ทราบใครพอจะแนะนำได้บ้างรบกวนส่งมามาที่ watree1976yahoo.com รบกวนหน่อยนะคะ thankyou.gif

#2 MR.A

MR.A

Posted 07 February 2009 - 03:20 PM

Management Reviewตัวอย่างนะครับ เอาไปประยุกต์ใช้ รายละเอียดของแต่ละข้อขึ้นอยู่กับธุรกิจของบริษัทครับ แต่หัวข้อหลักๆก็ทำนองเดียวกันครับ
MR.A

Attached Files

#3 นุกูล

นุกูล

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 07 February 2009 - 07:23 PM

ลองดูในไฟล์แนบครับ
เป็นแบบฟอร์มที่ใช้ในการนำเสนอข้อมูลในการประชุม Management Review
ซึ่งแอบใส่หลักการ SWOT Analysis ไว้ในการวิเคราะห์ด้วย
กรณีที่อยากให้รายงานนนี้ เป็นข้อมูลที่แสดงผลทั้งปี ก็ใส่เป็นกราฟในช่องด้านล่างซ้ายได้
ลองดูครับ ติดขัดตรงไหนก็มาว่ากันต่อในนี้ได้

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#4 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 07 February 2009 - 11:49 PM

ขอบคุณครับ อ.นุกูล กลับมาจากงานก็มาตอบกระทู้เลยนะครับขยันจัง

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#5 Sattahip

Sattahip

Supreme Member

• Power Members

Posted 07 February 2009 - 11:55 PM

thankyou.gif rolleyes.gif จะนำไปใช้ครับ ขอบคุณ

#6 นุกูล

นุกูล

Posted 08 February 2009 - 12:08 AM

QUOTE(Toppy ('o') @ Feb 7 2009, 11:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ อ.นุกูล กลับมาจากงานก็มาตอบกระทู้เลยนะครับขยันจัง

อ้าว TOP
ได้เจอกัน แต่ไม่ค่อยได้คุยกันเลย เวลาน้อยไปหน่อยครับ ยินดีที่ได้รู้จักน่ะ
คราวหน้าขอเป็น 1 วันเต็มๆ เก็บคนละ 888 บาทก็ยอมเน๊าะ
ขอให้ TOP เป็นคนที่คอยแบ่งปันน้ำใจให้เพื่อนๆอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆน่ะ
มีอะไรให้ช่วยเหลือได้ก็บอกครับ
(แอบเมาว์ไว้ในกระทู้ของคุณ Dook ด้วย ลองไปอ่านดูครับ)

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#7 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Posted 08 February 2009 - 09:50 AM

QUOTE(นุกูล @ Feb 8 2009, 12:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ้าว TOP
ได้เจอกัน แต่ไม่ค่อยได้คุยกันเลย เวลาน้อยไปหน่อยครับ ยินดีที่ได้รู้จักน่ะ
คราวหน้าขอเป็น 1 วันเต็มๆ เก็บคนละ 888 บาทก็ยอมเน๊าะ
ขอให้ TOP เป็นคนที่คอยแบ่งปันน้ำใจให้เพื่อนๆอย่างนี้ต่อไปเรื่อยๆน่ะ
มีอะไรให้ช่วยเหลือได้ก็บอกครับ
(แอบเมาว์ไว้ในกระทู้ของคุณ Dook ด้วย ลองไปอ่านดูครับ)

กำลังตามไปอ่าน................ครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

#8 mutchy

mutchy

Premium Member

Posted 08 February 2009 - 11:42 AM

แอบมาเก็บข้อมูลได้อีกแล้วอ่ะ

ขอบคุณมากนะคร้า

#9 catdyeye_1234

catdyeye_1234

Hornor Member

Posted 10 February 2009 - 08:22 AM

เว๊บมาเก็บข้อมูลค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#10 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 10 February 2009 - 09:02 AM

ถ้าเป็นของ ISO/TS 16949:2002 ก็น่าจะมีมากกว่านั้น แต่ที่ต้องไม่ลืมก็คือหัวข้อต้องครบตามที่ Requirement กำหนด

Attached Files

Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#11 kae_Ratree

kae_Ratree

Posted 10 February 2009 - 10:18 AM

ขอบคุณค่ะ

#12 Yakuza

Yakuza

Posted 10 February 2009 - 02:09 PM

ขอบคุณทุกๆ
ตัวอย่างค่ะ

kwongkhamchan@gmail.com
Yakuza

#13 Waree

Waree

Posted 10 February 2009 - 02:37 PM

ขอบคุณสำหรับตัวอย่างดี ๆ ค่ะ แอบโหลดมาละ กำลังจะมีประชุม ศุกร์ 13 นี้พอดี thankyou.gif

Be open to learning new lessons even if they contradict the lessons you learned yesterday.

#14 non

non

Posted 10 February 2009 - 05:37 PM

QUOTE(นุกูล @ Feb 7 2009, 07:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองดูในไฟล์แนบครับ
เป็นแบบฟอร์มที่ใช้ในการนำเสนอข้อมูลในการประชุม Management Review
ซึ่งแอบใส่หลักการ SWOT Analysis ไว้ในการวิเคราะห์ด้วย
กรณีที่อยากให้รายงานนนี้ เป็นข้อมูลที่แสดงผลทั้งปี ก็ใส่เป็นกราฟในช่องด้านล่างซ้ายได้
ลองดูครับ ติดขัดตรงไหนก็มาว่ากันต่อในนี้ได้

ขอบคุณครับอาจารย์ thankyou.gif

#15 tik815

tik815

เหนือฟ้า.....ยังมีฟ้า

• Interests:-

Posted 10 February 2009 - 05:41 PM

เก็บข้อมูล
ขอบคุณค่ะ

#16 นุกูล

นุกูล

Posted 10 February 2009 - 10:19 PM

QUOTE(tik815 @ Feb 10 2009, 05:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เก็บข้อมูล
ขอบคุณค่ะ

คุณติ๊ก แหม! ขยันเก็บจังเลยน่ะครับ
สงสัยติดนิสัยมาจากการเก็บตังค์หรือเปล่าครับเนี่ย
เก็บเยอะๆน่ะครับ จะขอกู้สักร้อยสองร้อย

ทุกท่านครับ
แบบฟอร์มตัวอย่างที่ผม upload ไว้ข้างต้น ใช้สำหรับลงบันทึกรายงาน เรื่องละ 1 ใบน่ะครับ
มีการทบทวนกี่เรื่อง ก็เรื่องละใบไปเลยน่ะครับ (จำนวนเรื่องหรือวาระการประชุม อย่างน้อย ก็อ้างอิงตาม 5.6 เลยน่ะ)

#17 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Interests:ʹ㨷ء

Posted 11 February 2009 - 08:38 AM

thankyou.gif ขอบคุณคุณ MR.A และคุณนุกูล มากมายนะคะ

เก็บข้อมูลเรียบร้อยค่ะ
"

#18 ohoh

ohoh

Premium Member

Posted 11 February 2009 - 02:54 PM

แวะมาเก็บข้อมูลเช่นกันค่ะ

#19 yingyui

yingyui

Posted 11 February 2009 - 03:04 PM

toyou.gif มาแอบเก็บข้อมูลเหมือนกันคร่า ...
ได้อะำไร มาเยอะแยะเลย เก่งกันหมดทุกคนเลยเนี่ย... ชักอิจฉาคนทางโน้นแล้วจิ

#20 มาเอมิจัง

มาเอมิจัง

Posted 11 February 2009 - 03:33 PM

ขอมาเก็บด้วยคนค่ะ thankyou.gif

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users