Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

การซ้อมเรียกคืนผลิตภัณฑ์

• This topic is locked This topic is locked
4 replies to this topic

#1 ตุ๊กตาบลาย

ตุ๊กตาบลาย

Premium Member

• Power Members

Posted 13 January 2012 - 02:10 PM

สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ การซ้อมเรียกคืนเป็นการสมมุติเหตุการณ์ขึ้นมาใช่ไหมคะ แล้วทีนี้เอกสารหรือบันทึกต่างๆ ที่ได้จากการทวนสอบ เช่น บันทึกการผลิตประจำวัน บันทึกการตรวจสารพิษตกค้าง ที่จะต้องนำมาประกอบในการซ้อมเรียกคืนต้องเป็นบันทึกตัวจริงหรือเปล่าคะ หรือสามารถเมคเอกสารขึ้นมาได้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

#2 JJeab

JJeab

Posted 13 January 2012 - 02:29 PM

QUOTE(ตุ๊กตาบลาย @ Jan 13 2012, 02:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ การซ้อมเรียกคืนเป็นการสมมุติเหตุการณ์ขึ้นมาใช่ไหมคะ แล้วทีนี้เอกสารหรือบันทึกต่างๆ ที่ได้จากการทวนสอบ เช่น บันทึกการผลิตประจำวัน บันทึกการตรวจสารพิษตกค้าง ที่จะต้องนำมาประกอบในการซ้อมเรียกคืนต้องเป็นบันทึกตัวจริงหรือเปล่าคะ หรือสามารถเมคเอกสารขึ้นมาได้ ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

คำถามนี้ใช่ข้อกำหนด TS 6.3.2ใช่ไหม ถ้าใช่ไม่เหมือนการซ้อมสารเคมีหกรั่วไหลหรืออพยพหนีไฟนะคะ เจตนาของข้อกำหนดต้องการให้เราตระเตรียมเหตุการณ์ที่จะเกิดเหตุการเรียกงานคืนซึ่งเป
็น 1 ใน 4 ข้อกำหนดนั้น เพียงเรากำหนดแผนซึ่งมีการระบุผู้รับผิดชอบ การประสานงานไว้เป็นลายลักษณ์อักษร ส่วนเรื่องการซักซ้อมก็อาจจะบันทึกผลเสริมไว้ในประชุมทบทวนฝ่ายบริหารหรือ Quality Meeting ซึ่งมีผู้บริหารระดับสูงเข้าด้วยก็ได้ค่ะ

#3 MR_Rainy

MR_Rainy

Posted 13 January 2012 - 03:32 PM

จัดทำแผนการเรียกคืนค่ะ จากนั้นแต่งตั้งทีมโดยให้มีตัวแทนของทุกแผนกและกำหนดหน้าที่อย่างชัดเจน ส่วนเอกสารควรสำเนาจากตัวจริงค่ะเพื่อป้องกันเอกสารสูญหาย

#4 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 13 January 2012 - 07:40 PM

ตั้งโจทย์จากสินค้าจริง แล้วสอบกลับ ทดสอบเรียกคืนกลับจากเอกสารจริง

แล้วถ่ายสำเนาทำหลักฐานการซ้อม พร้อมหาจุดปรับปรุงและพัฒนาการสอบกลับให้ดีขึ้น หรือดียิ่งๆขึ้นครับ

#5 ตุ๊กตาบลาย

ตุ๊กตาบลาย

Posted 14 January 2012 - 08:30 AM

ขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากค่ะสำหรับคำตอบ ทำให้รู้มากขึ้นค่ะ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users