Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

หน้าที่ของ QMS Supervisor

• This topic is locked This topic is locked
5 replies to this topic

#1 Rain

Rain

Super Member

Posted 31 January 2009 - 05:23 PM

ผมได้รับหน้าที่เป็น QMS Supervisor แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจหน้าที่นี้ดีนัก ว่าครอบคลุมและมีรายละเอียดยังไงบ้าง และต้องมีความรู้หรือคุณสมบัติในตำแหน่งอะไรบ้าง แบบว่าที่ทำอยู่ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

#2 จอมโจรจอมใจ

จอมโจรจอมใจ

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 31 January 2009 - 05:31 PM

QUOTE(Rain @ Jan 31 2009, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมได้รับหน้าที่เป็น QMS Supervisor แต่ยังไม่ค่อยเข้าใจหน้าที่นี้ดีนัก ว่าครอบคลุมและมีรายละเอียดยังไงบ้าง และต้องมีความรู้หรือคุณสมบัติในตำแหน่งอะไรบ้าง แบบว่าที่ทำอยู่ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

กรอบของความรับผิดชอบไม่น่าจะแตกต่างจาก QMR หรอกครับ (ดูตามข้อกำหนด 5.5.2) หากต้องการละเอียดมากกว่านั้น search หา Job Description ของ QMR ในบอร์ดดูนะครับ เพื่อนๆ สมาชิกโพสต์ไว้เพียบ
"

#3 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

Posted 31 January 2009 - 11:33 PM

คิดว่าน่าจะเหมือน DCC Supervisor นะครับ
ลักษณะงานคือเป็นผู้ช่วย QMR อะไรทำนองนั้น

#4 Tuk

Tuk

Kitti Ampawa

Posted 01 February 2009 - 07:02 AM

QMS = Quality Management System ของ ISO 9000 ใช่หริอเปล่าครับ
Mr. Kitti Ampawa
kampawa@gmail.com

#5 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

Posted 01 February 2009 - 10:08 AM

เมื่อได้รับตำแหน่งสิ่งควรรู้เบื้องต้นคือ jd ตำแหน่งนี้มีหรือยัง กำหนดว่าทำอะไรบ้าง kpi ที่ต้องรับผิดชอบมีอะไร ถ้ามีก็ทำตามนั้น แต่ถ้าไม่มีนี่ซิงานเข้าเลย คงต้องคุยกับเจ้านายเอาJOBของเราออกมาได้ ยินดีด้วยครับ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 berseak1

berseak1

Hornor Member

Posted 02 February 2009 - 09:03 AM

บางที ขอยข่ายก้ต่างกันนะครับ

เป้นผม คงถามหัวหน้าว่า คาดหวังอะไรจากผมบ้าง

ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users