Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISO E-Learning by ISOTHAI

• This topic is locked This topic is locked
67 replies to this topic

#21 iso_man

iso_man

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 04 December 2011 - 12:26 PM

สอบผ่านแล้วครับว่าแต่ใบ CER ตรงวันที่ขึ่นแบบนี่ ครับ

Attached Files

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#22 RxMostWanted

RxMostWanted

Supreme Member

• Power Members
  • Interests:ISO9001:2008 and ISO/TS16949

Posted 04 December 2011 - 12:31 PM

วันนี้ มีคนเข้าไปเรียน ไหม ครับทำไมขอผม วันนี้ เข้าไปถึงไม่มีรายวิชาเรียนแล้ว อ่าครับ
รบกวนชวยบอกหน่อยครับ วันที่ 2 ยังเข้าเรียนได้อยู่ครับ แต่ พอมาวันที่ 4 เข้าไม่ได้แล้วมันบอกว่าไม่มีรายวิชาเรียนแล้ว ครับ

#23 webmaster

webmaster

• Administrators

Posted 04 December 2011 - 01:19 PM

QUOTE(iso_man @ Dec 4 2011, 12:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบผ่านแล้วครับว่าแต่ใบ CER ตรงวันที่ขึ่นแบบนี่ ครับ

เบื้องต้น คุณป๊อบลองปรับภาษาของเว็บ (ดูตรงเลือกภาษาด้านบน) ให้เป็นภาษาอังกฤษ แล้วลองสั่งพิมพ์ใบ Cert อีกทีครับ เดี๋ยวผมจะลองดูปัญหาเรื่องภาษาอีกที

#24 webmaster

webmaster

Posted 04 December 2011 - 01:20 PM

QUOTE(RxMostWanted @ Dec 4 2011, 12:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ มีคนเข้าไปเรียน ไหม ครับทำไมขอผม วันนี้ เข้าไปถึงไม่มีรายวิชาเรียนแล้ว อ่าครับ
รบกวนชวยบอกหน่อยครับ วันที่ 2 ยังเข้าเรียนได้อยู่ครับ แต่ พอมาวันที่ 4 เข้าไม่ได้แล้วมันบอกว่าไม่มีรายวิชาเรียนแล้ว ครับ

คุณ RxMostWanted ชื่อว่าอะไรครับ เดี๋ยวผมดูให้

#25 RxMostWanted

• Interests:ISO9001:2008 and ISO/TS16949

Posted 04 December 2011 - 01:21 PM

QUOTE(webmaster @ Dec 4 2011, 01:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ RxMostWanted ชื่อว่าอะไรครับ เดี๋ยวผมดูให้

Mr.Pookit Chaipong ครับผม

#26 webmaster

webmaster

Posted 04 December 2011 - 01:37 PM

ผมเพิ่มรายชื่อแบบแมนน่วลให่ก่อนนะครับ เดี๋ยวดูปัญหาเรื่องรายชื่อไม่เข้าไปที่วิชาเรียนอีกที ลอง Logout แล้ว Login อีกทีนะครับ

#27 RxMostWanted

Posted 04 December 2011 - 01:39 PM

QUOTE(webmaster @ Dec 4 2011, 01:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเพิ่มรายชื่อแบบแมนน่วลให่ก่อนนะครับ เดี๋ยวดูปัญหาเรื่องรายชื่อไม่เข้าไปที่วิชาเรียนอีกที ลอง Logout แล้ว Login อีกทีนะครับ

ครับ ผมจะลองทำดู ครับ ขอบคุณมากครับ ที่เข้ามาดูแล สมาชิก ทุกๆ ท่านเป็นอย่างดี

เข้าได้แล้ว ครับ ขอบคุณ ครับ ผม

#28 iso_man

iso_man

Posted 04 December 2011 - 06:47 PM

เรียนจานเวป
ไม่หายครับไม่แน่ใจเป็นที่อะไร เดี๋ยวเผื่อคนอื่นจะเจอปัญหาแบบผมบ้าง

QUOTE(webmaster @ Dec 4 2011, 01:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เบื้องต้น คุณป๊อบลองปรับภาษาของเว็บ (ดูตรงเลือกภาษาด้านบน) ให้เป็นภาษาอังกฤษ แล้วลองสั่งพิมพ์ใบ Cert อีกทีครับ เดี๋ยวผมจะลองดูปัญหาเรื่องภาษาอีกที

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#29 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 04 December 2011 - 09:12 PM

เดี่ยวจะลงเรียนด้วยนะคะ
รอเอก่อนนะ

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#30 webmaster

webmaster

Posted 05 December 2011 - 02:28 PM

QUOTE(iso_man @ Dec 4 2011, 06:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรียนจานเวป
ไม่หายครับไม่แน่ใจเป็นที่อะไร เดี๋ยวเผื่อคนอื่นจะเจอปัญหาแบบผมบ้าง

เปลี่ยนภาษาตามรูปข้างล่างนี้นะครับ (อยู่ที่หน้าหลัก)

ปกตืจะหายนะครับ เดี๋ยวรอดูปัญหาจากท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

QUOTE((( เอ )) @ Dec 4 2011, 09:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี่ยวจะลงเรียนด้วยนะคะ
รอเอก่อนนะ

รออยู่แล้วครับ เชิญเลยครับ

#31 iso_man

iso_man

Posted 05 December 2011 - 07:56 PM

แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณจานเวปมากเลยครับ

QUOTE(webmaster @ Dec 5 2011, 02:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เปลี่ยนภาษาตามรูปข้างล่างนี้นะครับ (อยู่ที่หน้าหลัก)

ปกตืจะหายนะครับ เดี๋ยวรอดูปัญหาจากท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

รออยู่แล้วครับ เชิญเลยครับ

#32 city

city

Premium Member

Posted 06 December 2011 - 08:41 AM

ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วแต่มี invoice ส่งมาให้ค่ะ 2 ฉบับ

#33 panisa.k

panisa.k

(@_@)

Posted 06 December 2011 - 08:46 AM

เรียนด้วยคนค่ะ ...ต้องลอง! ^ ^

#34 webmaster

webmaster

Posted 06 December 2011 - 09:13 AM

QUOTE(city @ Dec 6 2011, 08:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้วแต่มี invoice ส่งมาให้ค่ะ 2 ฉบับ

ครับ ถือว่าปกติ เพราะก่อนหน้านี้จะมาเป็นพรวนมากกว่านี้ แสดงว่าปัญหาที่สมาชิกก่อนหน้านี้พบ น่าจะแก้ได้แล้ว

QUOTE(panisa.k @ Dec 6 2011, 08:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เรียนด้วยคนค่ะ ...ต้องลอง! ^ ^

ยินดีต้อนรับครับ

#35 Akka

Akka

Posted 06 December 2011 - 01:43 PM

ขอบคุณครับ อาจารย์ web Isothai สำหรับของขวัญปีใหม่ครับ

#36 Deeh

Deeh

Posted 13 December 2011 - 01:54 PM

ขอบคุณ ISOTHAI ที่มี ISOCLASSROOM.COM ค่ะ

#37 Nookego

Nookego

Super Member

Posted 13 December 2011 - 02:38 PM

ขอบคุณมากนะคะสำหรับความรู้ มาสมัครไว้ก่อนยังไม่มีเวลาเข้าไปศึกษา ถ้ามีข้อเสนอแนะจะแจ้งนะคะ

#38 younjang

younjang

Posted 14 December 2011 - 08:19 AM

ขอทดลองเรียนด้วยค่ะ ..

#39 NAMTAN_DCC

NAMTAN_DCC

Super Member

Posted 16 December 2011 - 02:11 PM

QUOTE(webmaster @ Dec 1 2011, 03:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงเวลาแห่งน้ำท่วมที่ยาวนาน ทำให้ผมมีเวลาทำอะไรเยอะเหมือนกัน อีกอันที่ทำเสร็จ ก็คือเว็บไซด์อีเลิร์นนิ่ง

เป็นเว็บไซด์อีเลิร์นนิ่งแบบเต็มรูปแบบ ที่สามารถเรียนผ่านระบบ Video Streaming เมื่อเรียนจบแล้ว ก็จะมีข้อสอบที่ทำผ่านหน้าเว็บได้เลย สอบผ่านแล้ว ก็คลิกรับใบ Cert ได้เลย (ถ้าผ่านนะ) ทุกอย่างทำผ่านหน้าเว็บหมด

เหมาะสำหรับท่านที่น้ำท่วม ไปไหนไม่ได้ (เหมือนผม) cry.png อยากใช้เวลาที่มี ศึกษาเรียนรู้ด้วยตัวเอง อ้อ.. ต้องเรียนผ่าน High speed internet เท่านั้นนะครับ

ล็อตแรกนี้ เนื้อหาจะเอามาจากดีวีดีของผม ที่ทำไว้อยู่แล้ว และต่อไปก็จะเพิ่มเติมหลักสูตรให้มากขึ้นเรื่อยๆ

ผมเปิดให้เรียนฟรี ท่านละ 1 หลักสูตร อยากให้มากกว่านี้ แต่ขอเผื่อ Bandwith ให้ท่านอื่นๆ ได้รับสิทธิด้วย เพราะการเรียนอย่างที่ผมบอก เหมือนเป็นการดาวน์โหลดไฟล์วิดีโอจากเซอร์เวอร์ ซึ่งใช้ทรัพยากรสูงมาก แบ่งๆ กันนะครับ

ช่วงที่เปิดฟรีนี้ คิดว่าคนใช้เยอะ อาจมีปัญหาบ้าง ผมรบกวนแจ้งปัญหาการใช้งาน เช่น ติดๆ ขัด, ดูไม่ได้ รอโหลดนาน หรืออื่นๆ และรบกวนทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ตของท่านด้วย โดยคลิกที่ http://speedtest.adslthailand.com/ และเลือก Thailand ครับ ดูตรงดาวน์โหลด แล้วดูว่า มันได้กี่เม็ก ช่วยแจ้งข้อมูลนี้ผมด้วยนะครับ ปัญหาต่างๆ ที่พบ ผมจะได้หาทางแก้ไขต่อไป

ผมรอ 3G มาหลายปีแล้ว เพื่อการนี้ ตอนนี้มีกี่จีก็ช่างมัน ไม่รอแล้วครับ ใครเน็ตที่บ้าน หรือที่ทำงานแรงพอ ก็คงใช้งานได้ ไม่มีปัญหาครับ

เปิดให้สมัครถึงสิ้นเดือน ธ.ค.นะครับ และขอสงวนสิทธิ์ในการปิดรับสมัครก่อน หากระบบรับไม่ไหวจริงๆ สมัครวันไหน มีเวลาเรียนนับไปอีก 30 วัน ขอมอบสิ่งนี้ให้เป็นของขวัญปีใหม่นะครับ

หลังจากนั้น ใครที่สนใจเรียน จะขอเก็บตังค์ค่าเรียนนะครับ.. เพราะการทำ Courseware รวมถึงค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับ Infrastructure ต่างๆ มีค่าใช้จ่ายสูงเอาการครับ

สมัครสมาชิกเว็บไซด์ก่อนครับ แล้วค่อยสมัครเรียนรายวิชาที่ต้องการ วิธีการสมัคร รวมถึงวิธีการใช้งานต่างๆ อ่านได้จากคู่มือเว็บไซด์ได้เลยครับ อยู่ที่หน้าเว็บนั่นแหละ

สมัครเรียนรายวิชาแล้ว จะมี Invoice เรียกเก็บเงินไปที่อีเมลของท่าน ตรงนี้ไม่ต้องจ่ายนะครับ (ถึง 31 ธ.ค.) ถ้ามีข้อมูลการสมัครเรียนเข้ามาแล้ว เดี๋ยวทางเว็บจะเข้าไป เปิดการใช้งานให้เอง ถ้าสมัครมาวันเสาร์อาทิตย์ ก็ต้องรอ เปิดใช้งานวันจันทร์ครับ

มีปัญหาการใช้งานก็อีเมลมาที่ isothai@gmail.com ครับ หรือโพสลงในกระทู้นี้ได้ครับ

ขอเชิญเยี่ยมชม และสมัครสมาชิกได้เลยนะครับ

www.isoclassroom.com

มีปัญหานะค่ะ เรียน จบแล้ว พอจะทำข้อสอบ ได้ 1 ข้อ แล้วคอม มีปัญหา Error เครื่องปิดไป พอจะเข้ามาทำข้อสอบต่อ ก้ไม่สามารถทำได้ โชว์ว่าทำข้อสอบไม่ผ่าน ค่ะ แล้ว มดจะทำยังไงดีค่ะ ถึงจะทำต่อได้

ขอความช่วยเหลือด้วยนะค่ะ
น้องมดค่ะ (Supantip)

#40 webmaster

webmaster

Posted 19 December 2011 - 08:29 AM

QUOTE(NAMTAN_DCC @ Dec 16 2011, 02:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีปัญหานะค่ะ เรียน จบแล้ว พอจะทำข้อสอบ ได้ 1 ข้อ แล้วคอม มีปัญหา Error เครื่องปิดไป พอจะเข้ามาทำข้อสอบต่อ ก้ไม่สามารถทำได้ โชว์ว่าทำข้อสอบไม่ผ่าน ค่ะ แล้ว มดจะทำยังไงดีค่ะ ถึงจะทำต่อได้

ขอความช่วยเหลือด้วยนะค่ะ
น้องมดค่ะ (Supantip)

คุณมดใช้ชื่อว่าอะไรครับ ผมจะได้ตรวจสอบให้

ผมกำหนดให้ทำข้อสอบได้แค่หนึ่งครั้ง ทำอีกไม่ได้ แต่ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ ขอดูอีกที คงต้องเซ็ตให้เป็นรายๆ ไปครับ มีปัญหาก็แจ้งมาได้

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users