Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

ISO E-Learning by ISOTHAI

• This topic is locked This topic is locked
67 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 01 December 2011 - 03:09 PM

ช่วงเวลาแห่งน้ำท่วมที่ยาวนาน ทำให้ผมมีเวลาทำอะไรเยอะเหมือนกัน อีกอันที่ทำเสร็จ ก็คือเว็บไซด์อีเลิร์นนิ่ง

เป็นเว็บไซด์อีเลิร์นนิ่งแบบเต็มรูปแบบ ที่สามารถเรียนผ่านระบบ Video Streaming เมื่อเรียนจบแล้ว ก็จะมีข้อสอบที่ทำผ่านหน้าเว็บได้เลย สอบผ่านแล้ว ก็คลิกรับใบ Cert ได้เลย (ถ้าผ่านนะ) ทุกอย่างทำผ่านหน้าเว็บหมด

เหมาะสำหรับท่านที่น้ำท่วม ไปไหนไม่ได้ (เหมือนผม) style_emoticons/default/cry.png อยากใช้เวลาที่มี ศึกษาเรียนรู้ด้วยตัวเอง อ้อ.. ต้องเรียนผ่าน High speed internet เท่านั้นนะครับ

ล็อตแรกนี้ เนื้อหาจะเอามาจากดีวีดีของผม ที่ทำไว้อยู่แล้ว และต่อไปก็จะเพิ่มเติมหลักสูตรให้มากขึ้นเรื่อยๆ

ผมเปิดให้เรียนฟรี ท่านละ 1 หลักสูตร อยากให้มากกว่านี้ แต่ขอเผื่อ Bandwith ให้ท่านอื่นๆ ได้รับสิทธิด้วย เพราะการเรียนอย่างที่ผมบอก เหมือนเป็นการดาวน์โหลดไฟล์วิดีโอจากเซอร์เวอร์ ซึ่งใช้ทรัพยากรสูงมาก แบ่งๆ กันนะครับ

ช่วงที่เปิดฟรีนี้ คิดว่าคนใช้เยอะ อาจมีปัญหาบ้าง ผมรบกวนแจ้งปัญหาการใช้งาน เช่น ติดๆ ขัด, ดูไม่ได้ รอโหลดนาน หรืออื่นๆ และรบกวนทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ตของท่านด้วย โดยคลิกที่ http://speedtest.adslthailand.com/ และเลือก Thailand ครับ ดูตรงดาวน์โหลด แล้วดูว่า มันได้กี่เม็ก ช่วยแจ้งข้อมูลนี้ผมด้วยนะครับ ปัญหาต่างๆ ที่พบ ผมจะได้หาทางแก้ไขต่อไป

ผมรอ 3G มาหลายปีแล้ว เพื่อการนี้ ตอนนี้มีกี่จีก็ช่างมัน ไม่รอแล้วครับ ใครเน็ตที่บ้าน หรือที่ทำงานแรงพอ ก็คงใช้งานได้ ไม่มีปัญหาครับ

เปิดให้สมัครถึงสิ้นเดือน ธ.ค.54 นะครับ และขอสงวนสิทธิ์ในการปิดรับสมัครก่อน หากระบบรับไม่ไหวจริงๆ สมัครวันไหน มีเวลาเรียนนับไปอีก 30 วัน ขอมอบสิ่งนี้ให้เป็นของขวัญปีใหม่นะครับ

หลังจากนั้น ใครที่สนใจเรียน จะขอเก็บตังค์ค่าเรียนนะครับ.. เพราะการทำ Courseware รวมถึงค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับ Infrastructure ต่างๆ มีค่าใช้จ่ายสูงเอาการครับ

สมัครสมาชิกเว็บไซด์ก่อนครับ แล้วค่อยสมัครเรียนรายวิชาที่ต้องการ วิธีการสมัคร รวมถึงวิธีการใช้งานต่างๆ อ่านได้จากคู่มือเว็บไซด์ได้เลยครับ อยู่ที่หน้าเว็บนั่นแหละ

สมัครเรียนรายวิชาแล้ว จะมี Invoice เรียกเก็บเงินไปที่อีเมลของท่าน ตรงนี้ไม่ต้องจ่ายนะครับ (ถึง 31 ธ.ค. 54) ถ้ามีข้อมูลการสมัครเรียนเข้ามาแล้ว เดี๋ยวทางเว็บจะเข้าไป เปิดการใช้งานให้เอง ถ้าสมัครมาวันเสาร์อาทิตย์ ก็ต้องรอ เปิดใช้งานวันจันทร์ครับ

มีปัญหาการใช้งานก็อีเมลมาที่ isothai@gmail.com ครับ หรือโพสลงในกระทู้นี้ได้ครับ

ขอเชิญเยี่ยมชม และสมัครสมาชิกได้เลยนะครับ

www.isoclassroom.com

ประกาศเพิ่มเติม

ตอนนี้หมดเขตให้เรียนฟรีแล้วนะครับ ท่านที่สมัครเรียนตั้งแต่ 1 ม.ค.55 ต้องชำระเงินค่าเรียนก่อนนะครับ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 01 December 2011 - 03:34 PM

WoW WoW

อาจารย์ ใจดีจัง

#3 iso_man

iso_man

Posted 01 December 2011 - 03:40 PM

ทดลองเรียนครับสนับสนุน
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#4 BENZIL

BENZIL

Super Member

• Power Members

Posted 02 December 2011 - 11:03 AM

อาจารย์ครับ
มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ

ตรงเมนู ISOCLASSROOM /  แหล่งข้อมูล /  วิธีการออก Certificate
มีระบุ หมายเหตุด้านล่างว่า ชื่อที่แสดงในใบ Certificate จะเป็นชื่อที่ระบุตอนลงทะเบียน ซึ่งต้องเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น

แต่ผมดันลงทะเบียน เป็นชื่อภาษาไทย นี่สิครับ จะแก้ไขยังไงได้ไหมครับ (ผมหาเมนู แก้ไขข้อมูลส่วนตัวดูแล้ว ไม่มี)

ปล. ยังไม่ได้ลงทะเบียนเรียนครับ ถามไว้ก่อน กันพลาด

#5 DooK

DooK

Posted 02 December 2011 - 11:18 AM

สุดยอดมากครับพี่ เข้าไปดูโดยพลัน
ลายเซ็น

#6 BENZIL

BENZIL

Posted 02 December 2011 - 11:25 AM

อ้่อ! เจอเมนูแก้ไขข้อมูลส่วนตัวล่ะครับ

#7 webmaster

webmaster

Posted 02 December 2011 - 11:27 AM

QUOTE(BENZIL @ Dec 2 2011, 11:03 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อาจารย์ครับ
มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ

ตรงเมนู ISOCLASSROOM /  แหล่งข้อมูล /  วิธีการออก Certificate
มีระบุ หมายเหตุด้านล่างว่า ชื่อที่แสดงในใบ Certificate จะเป็นชื่อที่ระบุตอนลงทะเบียน ซึ่งต้องเป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น

แต่ผมดันลงทะเบียน เป็นชื่อภาษาไทย นี่สิครับ จะแก้ไขยังไงได้ไหมครับ (ผมหาเมนู แก้ไขข้อมูลส่วนตัวดูแล้ว ไม่มี)

ปล. ยังไม่ได้ลงทะเบียนเรียนครับ ถามไว้ก่อน กันพลาด

ขอบคุณสำหรับการแจ้งปัญหาการใช้งานครับ

ถ้าชื่อพิมพ์เป็นภาษาไทยมา ไม่เป็นไรครับ ให้สมัครรายวิชาก่อนเลย

เมื่อเข้าไปหน้ารายวิชาที่สมัครแล้ว จะเจอหน้าแบบในรูปนี้ครับ

เข้าไปที่ การจัดการระบบ / ประวัติส่วนตัว (เมนูซ้ายมือ) เข้าไปแก้ไขข้อมูลได้ตามสบายครับ ลองแล้วได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับ

หลายๆ ท่านที่สมัครเข้ามาชื่อเป็นภาษาไทย ถ้ามีเวลา เมื่อไหร่ก็ได้ (ตราบใดที่ยังไม่พิมพ์ใบ Cert) มีเวลาก็เข้าไปแก้ชื่อนิดนึงครับ

เดี๋ยวถ้าออกใบ Cert ชื่อมันจะเป็น ??????????? ครับ

#8 iso_man

iso_man

Posted 02 December 2011 - 11:33 AM

เรียนอ.เวป ใบเสร็จของผมเรียกเก็บมาเพียบเลย ช่วยตรวจสอบหน่อยครับว่าเกิดอะไรขึ้นตอนนี้ลบไปมากกว่า 5 แล้วครับ

QUOTE(webmaster @ Dec 2 2011, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณสำหรับการแจ้งปัญหาการใช้งานครับ

ถ้าชื่อพิมพ์เป็นภาษาไทยมา ไม่เป็นไรครับ ให้สมัครรายวิชาก่อนเลย

เมื่อเข้าไปหน้ารายวิชาที่สมัครแล้ว จะเจอหน้าแบบในรูปนี้ครับ

เข้าไปที่ การจัดการระบบ / ประวัติส่วนตัว (เมนูซ้ายมือ) เข้าไปแก้ไขข้อมูลได้ตามสบายครับ ลองแล้วได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับ

หลายๆ ท่านที่สมัครเข้ามาชื่อเป็นภาษาไทย ถ้ามีเวลา เมื่อไหร่ก็ได้ (ตราบใดที่ยังไม่พิมพ์ใบ Cert) มีเวลาก็เข้าไปแก้ชื่อนิดนึงครับ

เดี๋ยวถ้าออกใบ Cert ชื่อมันจะเป็น ??????????? ครับ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#9 BENZIL

BENZIL

Posted 02 December 2011 - 11:33 AM

ผมแก้ไขชื่อเรียบร้อยแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

#10 BENZIL

BENZIL

Posted 02 December 2011 - 12:34 PM

ผมยัง งง อยู่อ่ะครับ

ผมสมัครเรียนไปแล้ว ไปดูที่สถานะการลงทะเบียน ก็ Approved แล้ว

2011000016 ศุกร์, 2 ธันวาคม 2011, 11:21AM 1 Thai Bhat900 Approved

แต่พอเข้าไปที่ เมนู "วิชาเรียนของฉัน" มันขึ้นว่า "ไม่มีข้อมูลของรายวิชาแสดง"

ผมดำเนินการอะไรไม่ครบหรือเปล่าครับ

#11 o-ple

o-ple

Hornor Member

Posted 02 December 2011 - 01:07 PM

อีกก้าวหนึ่ง ของ ISO THAI
ต้องเข้าไปศึกษาค่ะ ....

#12 BENZIL

BENZIL

Posted 02 December 2011 - 01:11 PM

อีกเรื่องครับ

ระบบส่งข้อมูลการลงทะเบียน Order no. 2011000018 (ชื่อคนอื่น ไม่ใช่ชื่อผม) มาที่ mail ผมครับ 2 mail แล้วครับ

#13 RxMostWanted

RxMostWanted

Supreme Member

• Interests:ISO9001:2008 and ISO/TS16949

Posted 02 December 2011 - 01:17 PM

QUOTE(webmaster @ Dec 1 2011, 03:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วงเวลาแห่งน้ำท่วมที่ยาวนาน ทำให้ผมมีเวลาทำอะไรเยอะเหมือนกัน อีกอันที่ทำเสร็จ ก็คือเว็บไซด์อีเลิร์นนิ่ง

เป็นเว็บไซด์อีเลิร์นนิ่งแบบเต็มรูปแบบ ที่สามารถเรียนผ่านระบบ Video Streaming เมื่อเรียนจบแล้ว ก็จะมีข้อสอบที่ทำผ่านหน้าเว็บได้เลย สอบผ่านแล้ว ก็คลิกรับใบ Cert ได้เลย (ถ้าผ่านนะ) ทุกอย่างทำผ่านหน้าเว็บหมด

เหมาะสำหรับท่านที่น้ำท่วม ไปไหนไม่ได้ (เหมือนผม) cry.png อยากใช้เวลาที่มี ศึกษาเรียนรู้ด้วยตัวเอง อ้อ.. ต้องเรียนผ่าน High speed internet เท่านั้นนะครับ

ล็อตแรกนี้ เนื้อหาจะเอามาจากดีวีดีของผม ที่ทำไว้อยู่แล้ว และต่อไปก็จะเพิ่มเติมหลักสูตรให้มากขึ้นเรื่อยๆ

ผมเปิดให้เรียนฟรี ท่านละ 1 หลักสูตร อยากให้มากกว่านี้ แต่ขอเผื่อ Bandwith ให้ท่านอื่นๆ ได้รับสิทธิด้วย เพราะการเรียนอย่างที่ผมบอก เหมือนเป็นการดาวน์โหลดไฟล์วิดีโอจากเซอร์เวอร์ ซึ่งใช้ทรัพยากรสูงมาก แบ่งๆ กันนะครับ

ช่วงที่เปิดฟรีนี้ คิดว่าคนใช้เยอะ อาจมีปัญหาบ้าง ผมรบกวนแจ้งปัญหาการใช้งาน เช่น ติดๆ ขัด, ดูไม่ได้ รอโหลดนาน หรืออื่นๆ และรบกวนทดสอบความเร็วอินเตอร์เน็ตของท่านด้วย โดยคลิกที่ http://speedtest.adslthailand.com/ และเลือก Thailand ครับ ดูตรงดาวน์โหลด แล้วดูว่า มันได้กี่เม็ก ช่วยแจ้งข้อมูลนี้ผมด้วยนะครับ ปัญหาต่างๆ ที่พบ ผมจะได้หาทางแก้ไขต่อไป

ผมรอ 3G มาหลายปีแล้ว เพื่อการนี้ ตอนนี้มีกี่จีก็ช่างมัน ไม่รอแล้วครับ ใครเน็ตที่บ้าน หรือที่ทำงานแรงพอ ก็คงใช้งานได้ ไม่มีปัญหาครับ

เปิดให้สมัครถึงสิ้นเดือน ธ.ค.นะครับ และขอสงวนสิทธิ์ในการปิดรับสมัครก่อน หากระบบรับไม่ไหวจริงๆ สมัครวันไหน มีเวลาเรียนนับไปอีก 30 วัน ขอมอบสิ่งนี้ให้เป็นของขวัญปีใหม่นะครับ

หลังจากนั้น ใครที่สนใจเรียน จะขอเก็บตังค์ค่าเรียนนะครับ.. เพราะการทำ Courseware รวมถึงค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับ Infrastructure ต่างๆ มีค่าใช้จ่ายสูงเอาการครับ

สมัครสมาชิกเว็บไซด์ก่อนครับ แล้วค่อยสมัครเรียนรายวิชาที่ต้องการ วิธีการสมัคร รวมถึงวิธีการใช้งานต่างๆ อ่านได้จากคู่มือเว็บไซด์ได้เลยครับ อยู่ที่หน้าเว็บนั่นแหละ

สมัครเรียนรายวิชาแล้ว จะมี Invoice เรียกเก็บเงินไปที่อีเมลของท่าน ตรงนี้ไม่ต้องจ่ายนะครับ (ถึง 31 ธ.ค.) ถ้ามีข้อมูลการสมัครเรียนเข้ามาแล้ว เดี๋ยวทางเว็บจะเข้าไป เปิดการใช้งานให้เอง ถ้าสมัครมาวันเสาร์อาทิตย์ ก็ต้องรอ เปิดใช้งานวันจันทร์ครับ

มีปัญหาการใช้งานก็อีเมลมาที่ isothai@gmail.com ครับ หรือโพสลงในกระทู้นี้ได้ครับ

ขอเชิญเยี่ยมชม และสมัครสมาชิกได้เลยนะครับ

www.isoclassroom.com

มีของดีๆ ให้พี่ ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาว ISOTHAI ได้ศึกษาเปงของขวัญปีใหม่กันทั่วหน้า ขอขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆๆ ที่ทาง ISOTHAI มอบให้ครับ

#14 webmaster

webmaster

Posted 02 December 2011 - 03:27 PM

QUOTE(BENZIL @ Dec 2 2011, 12:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมยัง งง อยู่อ่ะครับ

ผมสมัครเรียนไปแล้ว ไปดูที่สถานะการลงทะเบียน ก็ Approved แล้ว

2011000016 ศุกร์, 2 ธันวาคม 2011, 11:21AM 1 Thai Bhat900 Approved

แต่พอเข้าไปที่ เมนู "วิชาเรียนของฉัน" มันขึ้นว่า "ไม่มีข้อมูลของรายวิชาแสดง"

ผมดำเนินการอะไรไม่ครบหรือเปล่าครับ

ลอง Log out และ Log in เข้ามาใหม่นะครับ ผลเป็นยังไง ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

ส่วนเรื่อง Invoice ของคนอื่นติดไป ผมได้พยายามแก้ไขแล้วนะครับ หากเจอของคนอื่นหลุดไปอีก ก็ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

#15 iso_man

iso_man

Posted 02 December 2011 - 03:36 PM

ของผมยังมาเพียบเลยอยู่เลยครับท่านจานเวป

QUOTE(webmaster @ Dec 2 2011, 03:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลอง Log out และ Log in เข้ามาใหม่นะครับ ผลเป็นยังไง ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

ส่วนเรื่อง Invoice ของคนอื่นติดไป ผมได้พยายามแก้ไขแล้วนะครับ หากเจอของคนอื่นหลุดไปอีก ก็ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

#16 BENZIL

BENZIL

Posted 02 December 2011 - 03:40 PM

ของผม ลอง Log out แล้ว Log in ใหม่ วิชาเรียนขึ้นมาแล้วครัว

ส่วนเรื่อง Invoice ของคนอื่น ณ.ตอนนี้ ยังไม่มีหลุดเข้ามาเพิ่มเติมครับ ถ้ามี เดี๋ยวจะแจ้งอีกครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ

#17 นุกูล

นุกูล

Posted 02 December 2011 - 06:07 PM

invoice มาตรึมเลยครับ hahaha จะมีตังค์จ่ายไหมเนี่ยเรา

Attached Images

Nukool Thanuanram
Mobile Phone: 097.954.4939

Facebook: Nukool Thanuanram

Fanpage: อาจารย์นุกูล วิทยากรสอนคนโรงงาน
LINE ID: nukool2001
E-Mail: nukool2001@gmail.com

เสือพี่เพราะป่าปก ป่ารกเพราะเสือยัง ดินเย็นเพราะหญ้าบัง และหญ้ายังเพราะดินดี "สรรพสิ่งล้วนเกื้อกูลพึ่งพาอาศัย ซึ่งกันและกัน"

#18 Khongkwan

Khongkwan

Posted 02 December 2011 - 09:55 PM

ขอบคุณอาจารย์ภูเบนทร์นะค่ะ ที่มอบของขวัญดีๆๆแบบนี้ค่ะ
ได้เข้าไปสมัครแล้วค่ะ
order status คือ pending รอ approve และเริ่มศึกษาค่ะ
อุ๊ย เข้าไปดูอีกที approved แล้ว -)

เรารัก ISOthai ค่ะ ^^

#19 Khongkwan

Khongkwan

Posted 02 December 2011 - 10:00 PM

QUOTE(Khongkwan @ Dec 2 2011, 09:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณอาจารย์ภูเบนทร์นะค่ะ ที่มอบของขวัญดีๆๆแบบนี้ค่ะ
ได้เข้าไปสมัครแล้วค่ะ
order status คือ pending รอ approve และเริ่มศึกษาค่ะ
อุ๊ย เข้าไปดูอีกที approved แล้ว -)

เรารัก ISOthai ค่ะ ^^

สำหรับ invoice มีแจ้งมา 1 รายการค่ะ

#20 Suppadej

Suppadej

Posted 02 December 2011 - 10:18 PM

สุดยอดมากเลยครับอาจารย์

"ในโลกนี้ไม่มีคนแปลกหน้าสำหรับเรา มีแต่เพื่อนที่เรายังไม่ได้พบกันเท่านั้น" E-mail suppadej@gmail.com

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users