Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

แจกโปรแกรมควบคุมการสอบเทียบ บน Lotus Notes

• This topic is locked This topic is locked
45 replies to this topic

#1 TFI@BangLen

TFI@BangLen

Posted 17 February 2011 - 12:12 PM

เข้ามาใหม่ดูตรงนี้ก่อนนะครับ ::โปรแกรมนี้ต้องใช้ควบคู่กับ Lotus Notes นะครับ ถ้าบริษัทไหนไม่ได้ใช้ Lotus Notes อยู่ก็หมดสิทธิ์นะครับ โหลดไปก็ใช้ไม่ได้นะครับ

สืบเนื่องจากกระทู้
http://www.isothai.c...?showtopic=6076

และ

http://www.isothai.c...amp;#entry43353

หลังจากเข้ามาดูเวบอยู่นาน ได้ความรู้มาเยอะ เลยคิดจะแบ่งปันคืนให้บ้าง เข้าเรื่องเลยดีกว่า

ไฟล์ที่ผมจะแจกเป็น Application ที่ใช้ในการควบคุมเครื่องมือวัดทั้งระบบ โดยอาศัยข้อมูลจากกระทู้ข้างบนมาเขียนเป็น Application

โดยจะมีส่วนของ บัญชีรายชื่อเครื่องมือวัด ประวัติการสอบเทียบ แผนการสอบเทียบ รายการการสอบเทียบ และอื่นๆ ครบตาม requirement

แต่เนื่องจาก Application นี้ใช้งานบน Lotus Notes ก็ไม่แน่ใจว่ามีท่านใดใช้อยู่บ้างหรือเปล่า

ผมอยากได้อาสาสมัครเพื่อนเอาโปรแกรมไปทดสอบใช้งาน ซัก 5 ท่าน ใคสนใจทิ้งเมล์ไว้ครับ ผมจะมาแจกวันจันทร์ ตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์ดีเท่าไหร่ เอาภาพคร่าวมาให้ดูก่อน

ใครสนใจก็โหลดไปลองเล่นกันเลยครับ ตาม Link ข้างล่างนี้

Download instrument on lotus notes

ตัว upgrade Version 2 จะออกมาให้โหลด เร็วๆนี้ครับ รับรองไฉไลกว่าเดิม .......อดใจรอ

Attached Images

#2 But

But

Premium Member

• Power Members

Posted 17 February 2011 - 12:52 PM

QUOTE(TFI@BangLen @ Feb 17 2011, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
http://www.isothai.c...?showtopic=6076

และ

http://www.isothai.c...amp;#entry43353

หลังจากเข้ามาดูเวบอยู่นาน ได้ความรู้มาเยอะ เลยคิดจะแบ่งปันคืนให้บ้าง เข้าเรื่องเลยดีกว่า

ไฟล์ที่ผมจะแจกเป็น Application ที่ใช้ในการควบคุมเครื่องมือวัดทั้งระบบ โดยอาศัยข้อมูลจากกระทู้ข้างบนมาเขียนเป็น Application

โดยจะมีส่วนของ บัญชีรายชื่อเครื่องมือวัด ประวัติการสอบเทียบ แผนการสอบเทียบ รายการการสอบเทียบ และอื่นๆ ครบตาม requirement

แต่เนื่องจาก Application นี้ใช้งานบน Lotus Notes ก็ไม่แน่ใจว่ามีท่านใดใช้อยู่บ้างหรือเปล่า

ผมอยากได้อาสาสมัครเพื่อนเอาโปรแกรมไปทดสอบใช้งาน ซัก 5 ท่าน ใคสนใจทิ้งเมล์ไว้ครับ ผมจะมาแจกวันจันทร์ ตอนนี้ยังไม่สมบูรณ์ดีเท่าไหร่ เอาภาพคร่าวมาให้ดูก่อน

อาสา ค่ะ butsakorn@sumitronics.co.th

#3 giogio

giogio

Posted 17 February 2011 - 03:59 PM

QUOTE(TFI@BangLen @ Feb 17 2011, 12:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>

และ

สนใจเป็นอาสาสมัครครับ
s6440406@hotmail.com

#4 QooQ

QooQ

Super Member

Posted 17 February 2011 - 05:47 PM

สนใจเป็นผู้ทดลองครับ

wut_sudteen@hotmail.com

#5 เด็กน้อยอยากเข้าใจระบบ

เด็กน้อยอยากเข้าใจระบบ

Super Member

Posted 18 February 2011 - 11:08 AM

อยากลองใช้ดูค่ะ ขอบคุณค่ะ smiley-signs001.gifsmiley-signs001.gif

nutt_ros@hotmailcom

#6 TFI@BangLen

TFI@BangLen

Posted 21 February 2011 - 04:54 PM

ส่งไฟล์ให้แล้วนะครับ พร้อมวิธีใช้คร่าวๆ ติดปัญหาตรงไหนแจ้งได้นะครับ ลองดูใน Junk Box ด้วยนะครับ นั่งทำอยู่ 3 วันอาจจะไม่สมบูรณ์ 100% แต่ผมทดสอบแล้วน่าจะใช้ได้ ใช้งานเป็นอย่างไง ต้องการปรับแก้ตรงไหนบอกกันได้ ถ้าไม่เิกินความสามารถจะทำให้ครับ แค่อยากได้ idea เพื่อจะปรับปรุงให้มันใช้งานได้ 100% ตรงตามความต้องการ

#7 schatjaeoen

schatjaeoen

Supreme Member

Posted 21 February 2011 - 06:59 PM

QUOTE(TFI@BangLen @ Feb 21 2011, 04:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่งไฟล์ให้แล้วนะครับ พร้อมวิธีใช้คร่าวๆ ติดปัญหาตรงไหนแจ้งได้นะครับ ลองดูใน Junk Box ด้วยนะครับ นั่งทำอยู่ 3 วันอาจจะไม่สมบูรณ์ 100% แต่ผมทดสอบแล้วน่าจะใช้ได้ ใช้งานเป็นอย่างไง ต้องการปรับแก้ตรงไหนบอกกันได้ ถ้าไม่เิกินความสามารถจะทำให้ครับ แค่อยากได้ idea เพื่อจะปรับปรุงให้มันใช้งานได้ 100% ตรงตามความต้องการ

ตอนนี้ผมกำลังคิดการพัฒนาระบบในการเพิ่มเครื่องใหม่โดยใช้ VBA Excel พอมีตัวอย่างบ้างหรือเปล่าครับรบกวนด้วยครับ

#8 nanzy

nanzy

Posted 23 February 2011 - 04:06 PM

สนใจเหมือนกันค่ะ
wi.pli@hotmail.com

#9 Ashi_QASystem

Ashi_QASystem

Posted 23 February 2011 - 05:28 PM

สนใจมากเลยครับ ผมทำฝ่าย QA System ด้วยอยากใช้พัฒนางานระบบครับ

thanathip@taniyamasiam.co.th

รบกวนด้วยครับขอบคุณมาก
E-mail Address Thunmajob@hotmail.com
Mobile Phone 084 011 6872
Facebook www.facebook.com/Fabulous_boy_arshi.
Business Contact Thanathip@taniyamasiam.co.th
Address Nakorn Pathom, Thailand

#10 JiebSasi

JiebSasi

Posted 25 February 2011 - 09:14 AM

สนใจเป็นผู้ทดลองใช้เช่นกันค่ะ คุณ TFI@BangLen ตอนนี้ที่ บริษัทฯ พบปัญหาเกี่ยวกับการควบคุมเครื่องมือวัดเช่นกัน
รบกวนด้วยค่ะ jieb_sasi@hotmail.com ว่าแต่ครบ 5 ท่านไปแล้วหล่ะมั๊งเนี๊ยะY_Y

#11 gan

gan

Posted 25 February 2011 - 09:32 AM

สนใจครับขอด้วย

anuluk007@sanook.com

#12 DCC (ISO)

DCC (ISO)

Posted 25 February 2011 - 10:28 AM

QUOTE(gan @ Feb 25 2011, 09:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สนใจครับขอด้วย

anuluk007@sanook.com

สนใจมากๆๆค่ะอยากเป็นคนทดลองใช้อีกคนค่ะ
Arnantaya_41@hotmail.com
ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

#13 kaapook

kaapook

Posted 25 February 2011 - 10:54 AM

ขอด้วยคนนะค่ะ ส่งมาที่ pookpic123@yahoo.co.th smiley-signs001.gif

#14 TFI@BangLen

TFI@BangLen

Posted 25 February 2011 - 11:37 AM

QUOTE(schatjaeoen @ Feb 21 2011, 06:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ผมกำลังคิดการพัฒนาระบบในการเพิ่มเครื่องใหม่โดยใช้ VBA Excel พอมีตัวอย่างบ้างหรือเปล่าครับรบกวนด้วยครับ

ไม่ทราบว่าจุดประสงค์จริงคืออะไร ถ้าต้องการแค่ย้ายข้อมูลจาก Excel เข้า Lotus Notes ก็แค่ Import .CSV เข้าไปได้เลยครับ

#15 TFI@BangLen

TFI@BangLen

Posted 25 February 2011 - 11:43 AM

ขออภัย ไปอบรมมา 2 วัน ส่งให้แล้วนะครับ ทุกท่าน เช็ค Junk mail ด้วยเน้อ
ใช้งานเป็นอย่างไงก็บอกกันมั้งเน้อ ผมก็เขียนตามที่คิดเองได้ อาจจะไม่ตรงใจเท่าไหร่ แต่ถ้าใครเพิ่งเริ่มทำระบบก็ใช้ตัวนี้ได้เลย ใครจะเพิ่มจะโมอะไรก็บอกกระทู้นี้ได้เลย ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงผมจะแก้ให้ครับ (ฟรี) อยากได้หลาย IDEA เพื่อปรับปรุงให้ใช้ได้สมบูรณ์แบบ

#16 JiebSasi

JiebSasi

Posted 25 February 2011 - 03:39 PM

check mail แล้วยังไม่ได้รับโปรแกรมเลยค่ะ รบกวนอีกครั้งนะคะ

jieb_sasi@hotmail.com หรือ

scm_iso@hotmail.com

#17 schatjaeoen

schatjaeoen

Supreme Member

Posted 25 February 2011 - 04:41 PM

QUOTE(TFI@BangLen @ Feb 25 2011, 11:37 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่ทราบว่าจุดประสงค์จริงคืออะไร ถ้าต้องการแค่ย้ายข้อมูลจาก Excel เข้า Lotus Notes ก็แค่ Import .CSV เข้าไปได้เลยครับ

คือผมไม่มี Lotus Notes ครับและผมทำ Base เครื่องเอาใว้แล้วแค่ต้องอยากให้
VBA Excel ช่วยในการ Add. เข้าระบบเองโดยไม่ต้องเขาไป up ใน Data base
มันนานครับ

#18 Sky QA

Sky QA

Posted 25 February 2011 - 05:06 PM

สนใจด้วยคับ...ขอบคุณครับ

#19 TFI@BangLen

TFI@BangLen

Posted 26 February 2011 - 06:08 PM

QUOTE(JiebSasi @ Feb 25 2011, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
check mail แล้วยังไม่ได้รับโปรแกรมเลยค่ะ รบกวนอีกครั้งนะคะ

jieb_sasi@hotmail.com หรือ

scm_iso@hotmail.com

ส่งให้ใหม่แล้วครับ

#20 onoi

onoi

Posted 01 March 2011 - 10:15 PM

ขอลองใช้ด้วยคนครับ wit_onoi@hotmail.com ขอบคุณครับ

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users