Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

บทกลอน 5ส.ยุค3.0/บทเพลง/เอกสาร 5ส.ที่คุณต้องการ

• This topic is locked This topic is locked
3 replies to this topic

#1 korn1410

korn1410

Super Member

Posted 30 September 2008 - 04:40 PM

บทกลอน 5ส.ยุค3.0
=================================
มาร่วมกันทำ 5ส.เถิดน้องพี่
แล้วจะมีชีวีที่สดใส
ของไม่จำเป็นก็โยนมันทิ้งไป
สะสางให้ได้ทำงานสะดวกกัน
ช่วยกันกวาดจัดถูดูสะอาด
อย่าให้ขาดสุขลักษณะศรี
สร้างนิสัยให้ทำแต่สิ่งดี
เริ่มวันนี้ไม่มีวันสายไป
ทำงานเราก็ทำอย่างสุดสุด
งานก็รุดก้าวไกลไปไหนไหน
บรํษัทของเราก็ก้าวหน้าตลอดไป
ส่งผลให้พบความสุข..สวัสดี
==================================
ประพันธ์โดย กรณ์ พรประเสริฐภัทรา
คุณสามารถ Download เอกสาร/คู่มือ/วัตถุดิบ 5ส.ต่างๆจำนวนมาก ได้ที่ อุทยาน 5ส.
http://www.thailandfactory.net
ขีปนาวุธแห่งปัญญา

#2 Toppy ('o')

Toppy ('o')

Super Hornor Member

• Super Power Members

Posted 30 September 2008 - 05:58 PM

จะเอาไปสอนลูกน้องต่อครับ ขอบคุณครับ

ได้ข้อมูลถูกใจแล้ว อย่าลืม ขอบคุณ เจ้าของข้อมูลด้วยนะครับ

top741@hotmail.com  :excited: 

• Guests

Posted 01 October 2008 - 04:46 PM

ผมเพิ่งรู้ว่าพี่กรณ์แต่งกลอนเป็น ขนาดนี้เลยเหรอพี่ ขออนุญาตเอาไปใช้ที่โรงงานไทยฟู ของผมนะพี่

อุดร

#4 มือใหม่

มือใหม่

Hornor Member

• Super Power Members
  • Interests:ʹ㨷ء

Posted 02 October 2008 - 09:58 AM

thankyou.gif ขออนุญาต เอาไปเผยแพร่ต่อนะคะพี่กรณ์

ที่บริษัท นิดา เค้าก็ค่อนข้างที่จะเคร่ง 5 ส เหมือนกัน

ขอบคุณมากนะคะ laugh.gif
"

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users