Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

Meet & Greet #6 เอาแบบนี้ดีมั๊ยครับ ขอความเห็นสมาชิกที่สนใจเข้าร่วม

• Please log in to reply
48 replies to this topic

#1 webmaster

webmaster

Super Hornor Member

• Administrators

Posted 23 January 2012 - 02:34 PM

งานสังสรรค์ที่บางแสน เมื่อวันเสาร์ที่ 21 ที่ผ่านมา ผมเปิดประเด็นนี้ไว้ ได้รับความฮือฮาพอสมควร..(แดนเซอร์คันหูออกมาพอดี sweat.gif ) เลยเอามาถามกันในนี้อย่างเป็นเรื่องเป็นราว

Meet & Greet #6 หลังจากที่เป็นหมันไปแล้วรอบหนึ่ง เพราะน้ำท่วม คราวนี้ขอล้างตาด้วยโปรแกรมสุดอลังการ

คือ จะไปแบบคาราวานแคมปิ้งน่ะครับ นัดเจอกันเป็นจุดๆ ขับรถไปกัน จนถึงที่หมาย กางเต๊นท์ อิงแอบธรรมชาติ หุงหาอาหารกินกัน กลางคืนมีกิจกรรมรอบกองไฟ นอนฟังเสียงนกร้อง น้ำไหล อะไรแบบนี้แหละ

ถามความเห็นดูก่อนครับ และช่วยเสนอสถานที่ เอาเป็นแบบขับรถสัก 2-3 ชั่วโมง ไม่ใกล้ไม่ไกล เพราะถ้าค้างคืน เราจะมีเวลาเ้หลือเฟือ

ขอสถานที่แบบสวยๆ กางเต๊นท์พักได้ ทำกิจกรรมได้ เอาเครื่องดื่มเชื่อมความสัมพันธ์เข้าไปได้ เป็นส่วนตัว ไม่พลุกพล่านก็ดีครับ

อาจมีกิจกรรมตามสถานที่ เช่น Adventure คือสถานที่เขามีอุปกรณ์พวกนี้อยู่แล้ว

สิ่งที่ต้องมีคือ รถยนต์สภาพพร้อม, คนขับที่ขับรถทางไกลได้ หรืออาจใช้การขอติดรถกันไป แชร์กัน อะไรประมาณนี้ แล้วก็มีเตนท์ สักคนละ หรือกลุ่มละหลัง ตกลงกันเองครับ คิดว่าเขาคงมีให้เช่าด้วย

เอาแบบชิลๆ ครับ ไม่มีคอนเสปต์อะไรมากมาย พาคู่สมรสไปได้, พาลูกไปได้, พากิ๊กไปได้ (แต่รับผิดชอบสิ่งที่จะตามมาเอง เพราะต้องมีรูปออกสื่อ)

แน่นอนว่า จัดแบบค้างคืน คนไม่สะดวกคงเยอะ แต่จัดได้สักสิบกว่าคนถึงยี่สิบคนนี่ ผมก็ดีใจจนน้ำตาไหลแล้วครับ sad.png

กำหนดการน่าจะประมาณ กุ.พ. หรือ มี.ค. ครับ

ใครเห็นด้วยขอเสียงหน่อยครับ

#2 DooK

DooK

• Super Power Members

Posted 23 January 2012 - 02:39 PM

หนับหนุนอย่างแรง อยาก Rally มานานละครับ
ลายเซ็น

#3 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 23 January 2012 - 02:43 PM

ไปด้วยคร๊าบ แถว นครนายกก็น่าสนนะคะ
ทริปแรกค้างคืนน่าจะไปยังไม่ต้องไกลเท่าไหร่
แต่หากเพื่อนท่านใดเห็นว่าที่ไหนเหมาะสม ไกลเขาก็ไปด้วยเหมือนเดิมนะตะเอง

กระทู้นี้วัดใจกัน ห้ามโอดและครวญ ว่าเสียดายจังด้วยเหตุผลหลายประการนะคะ
เอาง่ายๆใครไปยกมือขึ้นเลย แล้วเราไปเจอกันจร้า

ปล.งานนี้ถ้าจะหากิ๊กไม่ทันแล้วเรา ไปหาเอาข้างหน้าแล้วกัน 555

ปล.ครั้งที่2 คนโสดแถวชลบุรีไปกะเอได้นะจ๊ะ รถเอรับได้เพิ่มอีก 3-4 คนจร้า

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#4 คนตัวเล็ก

คนตัวเล็ก

Hornor Member

Posted 23 January 2012 - 02:53 PM

wave.gif wave.gif wave.gif
ยกมือไปด้วยค่ะ...ไปไหนไปด้วย ^^...

#5 iso_man

iso_man

Posted 23 January 2012 - 02:59 PM

ไปไหนไปด้วยเขาช่วยทุกงาน ไม่พลาดครับรถผมรับได้ 4-5 ท่านได้เต็มที่อย่างสบายๆๆ เรื่องระยะทางไม่เป็นอุปสรรค์ขอเสบียงในรถพอก็เยียมแล้วอิอิ
การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com
Facebook: poppithai
Tel:089-6834451

#6 pruksachart

pruksachart

Supreme Member

• Power Members

Posted 23 January 2012 - 03:31 PM

เอาแบบชิลๆ ครับ ไม่มีคอนเสปต์อะไรมากมาย พาคู่สมรสไปได้, พาลูกไปได้, พากิ๊กไปได้ (แต่รับผิดชอบสิ่งที่จะตามมาเอง เพราะต้องมีรูปออกสื่อ)

อันนี้ OK ค่ะ พาครอบครัวไปได้

ขอสนับสนุนด้วยคนจร้า

#7 webmaster

webmaster

Posted 23 January 2012 - 03:46 PM

5 คนแล้วครับ หนึ่งในสี่จากเป้าแล้ว ดีใจจัง

ลืมบอกไปว่า ไปเสาร์ กลับอาทิตย์ เพราะดูปฏฺิทินแล้วไม่มี Long weekend เลย วันที่เป็น 25-26 กุมภา ดีมั๊ยครับ บวกลบอาจซักวีคหนึ่ง มีเวลาเตรียมตัวกันซักเดือนหนึ่ง

ดูคิวกันก่อนนะครับ โดยเฉพาะท่านที่ลงชื่อแล้วข้างบน

ตอนนี้มีคุณเอเสนอวันที่ 3-4 มีนา (เงินเดือนเพิ่งออก) เข้าร่วมให้พิจารณาด้วยครับ

#8 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 23 January 2012 - 03:52 PM

QUOTE(webmaster @ Jan 23 2012, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
5 คนแล้วครับ หนึ่งในสี่จากเป้าแล้ว ดีใจจัง

ลืมบอกไปว่า ไปเสาร์ กลับอาทิตย์ เพราะดูปฏฺิทินแล้วไม่มี Long weekend เลย วันที่เป็น 25-26 กุมภา ดีมั๊ยครับ บวกลบอาจซักวีคหนึ่ง มีเวลาเตรียมตัวกันซักเดือนหนึ่ง

ดูคิวกันก่อนนะครับ โดยเฉพาะท่านที่ลงชื่อแล้วข้างบน

สัก 3-4 มี.ค ดีไหม๊ค่ะ เงินออกพอดี 555
แต่ถ้าเสียง 25-26 กพ หนูก็ โอเคนะคะไปได้เหมือนเดิม เอาเสียงส่วนใหญ่จร้า

ไม่มีอะไรสำเร็จรูป แม้แต่บะหมี่ยังต้องกึ่งสำเร็จรูป>เพราะฉะนั้นเราเป็นคน>ก็ต้องรู้จักช่วยเหลือตัวเองก่อน> ก่อนขอความช่วยเหลือจากคนอื่น>dsh_a@hotmail.com

#9 อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม)

Hornor Member

Posted 23 January 2012 - 04:02 PM

แอบมา เชียร์
wave.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif
Email: arnutprasitsuksun@yahoo.com

#10 *Khing*

*Khing*

Premium Member

• Interests:ISO9001
    ISO14001
    OHSAS18001
    TS16949

Posted 23 January 2012 - 04:10 PM

ใครพอมีน้ำใจรับขิงไปด้วยนะคะ ขิงอยู่อีสเทิร์นซีบอร์ด ระยอง อยากไปด้วยมากๆๆๆๆๆ

[size="4"]และขอเสนอ อุทยานแห่งชาติ 7 คต (สระบุรี) เราสามารถกางเต้นท์นอนได้ ทำอาหารได้ ทำกิจกรรม
แต่หลัง 21:00 น. ห้ามส่งเสียงดังนะคะ เราเสียแค่ค่าบำรุงสถานที่อย่างเดียว
บรรยากาศดีนะ Confirm น้ำตก ธรรมชาติ เยี่ยมค่ะ

#11 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 23 January 2012 - 04:20 PM

QUOTE(Khing#HF# @ Jan 23 2012, 04:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใครพอมีน้ำใจรับขิงไปด้วยนะคะ ขิงอยู่อีสเทิร์นซีบอร์ด ระยอง อยากไปด้วยมากๆๆๆๆๆ

[size="4"]และขอเสนอ อุทยานแห่งชาติ 7 คต (สระบุรี) เราสามารถกางเต้นท์นอนได้ ทำอาหารได้ ทำกิจกรรม
แต่หลัง 21:00 น. ห้ามส่งเสียงดังนะคะ เราเสียแค่ค่าบำรุงสถานที่อย่างเดียว
บรรยากาศดีนะ Confirm น้ำตก ธรรมชาติ เยี่ยมค่ะ

555 หากเพื่อนระยองไม่มีคนไป ครึ่งทางมาหาเอที่ ชลบุรีก็ได้จร้าแล้วไปด้วยกันได้
งานนี้คงอยู่ที่ใจของแท้แล้วนะคะ หากพร้อมลุยไปด้วยกันแจ้งมาได้ค่ะ

#12 iso_man

iso_man

Posted 23 January 2012 - 04:23 PM

แล้วน้องนางจะไปถูกไหมนี่ คราวที่แล้วไปคลองโคนยังจะพากันลงไปหาโคลนข้างถนน งานนี้ท่าทางต้องพึ่งรถตู้ดีกว่า

QUOTE((( เอ )) @ Jan 23 2012, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
555 หากเพื่อนระยองไม่มีคนไป ครึ่งทางมาหาเอที่ ชลบุรีก็ได้จร้าแล้วไปด้วยกันได้
งานนี้คงอยู่ที่ใจของแท้แล้วนะคะ หากพร้อมลุยไปด้วยกันแจ้งมาได้ค่ะ

การมีความรู้ มาจากการเรียนรู้ และปฏิบัติ หากเรียนอย่างเดียวไม่ปฏิบัีติก็เรียกว่ารุ้ไม่จริง
สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ chatriwat@hotmail.com

#13 webmaster

webmaster

Posted 23 January 2012 - 04:27 PM

QUOTE((( เอ )) @ Jan 23 2012, 03:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สัก 3-4 มี.ค ดีไหม๊ค่ะ เงินออกพอดี 555
แต่ถ้าเสียง 25-26 กพ หนูก็ โอเคนะคะไปได้เหมือนเดิม เอาเสียงส่วนใหญ่จร้า

ลืมคิดตรงนี้ไป มันมีต้นเดือน ปลายเดือน เป็นปัจจัยด้วยนี่นา 3-4 มี.ค. ก็ไม่เลวครับ ลองอภิปรายกันดูสักพักก่อนก็ได้

QUOTE(อยากรู้(แต่ไม่อยากถาม) @ Jan 23 2012, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แอบมา เชียร์
wave.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif

อย่าเชียร์อย่างเดียว เราน่ะ..ลงชื่อด้วย รถก็มี ออกมาเปิดหูเปิดตาซะบ้าง tongue.gif

#14 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 23 January 2012 - 04:28 PM

QUOTE(iso_man @ Jan 23 2012, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วน้องนางจะไปถูกไหมนี่ คราวที่แล้วไปคลองโคนยังจะพากันลงไปหาโลนข้างถนน งานนี้ท่าทางต้องพึ่งรถตู้ดีกว่า

อะไปได้อยู่หากต้องเอารถไป

แต่หากรถตู้ก็ชอบเพราะเอจะได้นอน

ยังไงก็ได้ คร๊าบ

ที่คราวที่แล้วเลี่ยวผิด ก็เพราะมั่วแต่คุย 555แต่เราก็หากันจนเจอ อิอิ

#15 *Khing*

*Khing*

Premium Member

• Interests:ISO9001
    ISO14001
    OHSAS18001
    TS16949

Posted 23 January 2012 - 04:32 PM

QUOTE((( เอ )) @ Jan 23 2012, 04:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>

OK ค่ะคุณเอ เจอกันครึ่งทาง ว่าแต่ไปเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ
แต่มันจะไปลำบากมั๊ยอ่ะ เต้นท์อีก สัมภาระอีก เครียดๆๆๆๆๆๆๆ
วัดใจดู ขิงตัวคนเดียว สบายอยู่แล้ว เหอะๆๆๆๆ

#16 webmaster

webmaster

Posted 23 January 2012 - 04:32 PM

QUOTE(Khing#HF# @ Jan 23 2012, 04:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>

น่ารับไว้พิจารณาครับ ผมอยู่สระบุรีมาเป็นสิบปี ยังไม่เคยไปเลยครับ happy.gif

ท่านอื่นๆ มีส่งที่ไหนเข้าประกวดอีกก็เชิญนะครับ

#17 webmaster

webmaster

Posted 23 January 2012 - 04:39 PM

ผมคิดไว้แบบนี้นะครับ กันหลง หรือเผื่อมีอะไรฉุกเฉิน จะได้ช่วยกันได้

เราจะกำหนดเป็นจุดนัดพบไว้เป็นจุดๆ สำหรับท่านที่มาจากหลากหลายที่ คงเป็นจุดผ่านทางนั่นแหละ อาจเป็นปั๊มใหญ่ๆ หรือสถานที่ใหญ่ๆ จะมีการแต่งตั้งหัวหน้าคณะประจำแต่ละจุดไว้ อาจติดสติกเกอร์ไว้เป็นจุดสังเกตเหมือนเขาแข่งแรลลี่ แต่คงเป็นสติกเกอร์ ISOTHAI นี่แหละครับ น่าจะยังเหลือเพียบ smile.gif

แล้วค่อยๆ ออกรถไปพร้อมๆ กัน ค่อยๆ ไป ไม่รีบ มุ่งหน้าสู่จุดหมาย จะได้ช่วยกันเช็คด้วยว่า ใครรถเสีย ใครมีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่องรถตู้ ก็สามารถทำได้ครับ ถ้าจำนวนสมาชิกเพียงพอ แต่คงต้องเป็นราคา 2 วันมั๊ง

#18 DooK

DooK

Posted 23 January 2012 - 04:46 PM

มีสไตล์ Adventure ของเพื่อนผมเองครับ

http://www.theforrestpaintball.com/

ราคาเท่าที่บอกมา อยู่ที่ประมาณ 900-1000 บาทต่อคน (เล่นทุกกิจกรรมนะครับ)

แต่คุยๆ อาจจะลดได้อีก

ลายเซ็น

#19 (( เอ ))

(( เอ ))

Posted 23 January 2012 - 04:46 PM

QUOTE(Khing#HF# @ Jan 23 2012, 04:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
OK ค่ะคุณเอ เจอกันครึ่งทาง ว่าแต่ไปเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ
แต่มันจะไปลำบากมั๊ยอ่ะ เต้นท์อีก สัมภาระอีก เครียดๆๆๆๆๆๆๆ
วัดใจดู ขิงตัวคนเดียว สบายอยู่แล้ว เหอะๆๆๆๆ

555 แบกมาเท่าที่จำเป็นจ้า อาจจะถุงนอนแค่ 1 ถุงเสื้อผ้าสักชุดสองชุด
เรื่องเต้น เรื่องเล็ก เดี๋ยวไปมุดๆเอากะเพื่อน หรือกะเอก็ได้ อิอิ
ไว้เจอกันได้เลย แจกเบอร์ก่อนเลยดีกว่า 555

081-7231623

#20 iso_man

iso_man

Posted 23 January 2012 - 04:47 PM

ยกมือก่อนเลยครับ ว่าแต่ลดราคานี่เหลือซะ 600 ไหวมะอิอิ

QUOTE(DooK @ Jan 23 2012, 04:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีสไตล์ Adventure ของเพื่อนผมเองครับ

http://www.theforrestpaintball.com/

ราคาเท่าที่บอกมา อยู่ที่ประมาณ 900-1000 บาทต่อคน (เล่นทุกกิจกรรมนะครับ)

แต่คุยๆ อาจจะลดได้อีก

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users