Jump to content

ท่านที่สมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ กรุณารอให้ Admin ได้ทำการ Validate การเป็นสมาชิก ภายใน 24 ชม.ของวันทำการ ซึ่งระหว่างที่รอ Validation ท่านอาจจะยังไม่สามารถดาวน์โหลดข้อมูลต่างๆ ได้ หากไม่ได้รับความสะดวก กรุณาอีเมลแจ้ง isothainetwork@hotmail.com

สอบถามเกี่ยวกับการตรวจคุณภาพน้ำบอยเลอร์ค่ะ

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 puinuunz

puinuunz

Posted 11 June 2018 - 04:13 PM

อยากทราบว่าจำเป็นต้องมีการตรวจคุณภาพน้ำบอยเลอร์ไหมคะ

ที่โรงงานใช้บอยเลอร์ เชื้อเพลิงเป็นแก๊สค่ะ

น้ำที่ใช้ก็เป็นน้ำกรองเหมือนน้ำที่ใช้ในโรงงานค่ะ

ขอบคุณค่ะ

#2 Food Safety

Food Safety

จอมยุทธย่อมมีบาดแผล

• Super Power Members

Posted 11 June 2018 - 08:32 PM

ไอน้ำสัมผัสผลิตภัณฑ์โดยตรงหรือไม่

#3 puinuunz

puinuunz

Posted 12 June 2018 - 02:21 PM

ไอน้ำสัมผัสผลิตภัณฑ์โดยตรงหรือไม่

ไม่ได้สัมผัสโดยตรงค่ะ

#4 Mr.Joe

Mr.Joe

Premium Member

• Power Members

Posted 12 June 2018 - 03:59 PM

ไม่ได้สัมผัสโดยตรงค่ะ

ถ้าไม่ได้สัมผัสโดยตรง ก็ไม่ต้องครับ      ว่าแต่เอาไป sterile วัสดุที่สัมผัสอาหารหรือเปล่า เช่น ถังบรรจุ ท่อต่างๆ 

มีใครใช้ Lotus Notes บ้างมั้ย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

#5 CPU

CPU

Supreme Member

• Power Members

Posted 12 June 2018 - 09:49 PM

- ปกติน้ำที่ใช้งานใน Boiler ก็จะมีการเติมสารเคมีอยู่แล้ว

เพื่อป้องกันการเกิดตะกรัน และป้องกันการเกิดสนิม .....ครับ

#6 puinuunz

puinuunz

Posted 13 June 2018 - 10:09 AM

บอยเลอร์ใช้ต้มไอทำความร้อนให้กับหม้อต้มค่ะ โรงงานผลิตผักผลไม้แช่เเข็ง

0 user(s) are reading this topic

0 members, 0 guests, 0 anonymous users